மருத்துவமனை ஊழியர்களுக்கு கோவிட்-19 தொற்றா?

பெட்டாலிங் ஜெயா: செர்டாங் மருத்துவமனையில் கோவிட் -19 நோயால் பாதிக்கப்பட்ட ஒரு டஜன் ஊழியர்கள் மற்றும் பல நோயாளிகள் உள்ளனர் என்று தகவல்கள் தெரிவித்துள்ளது.

பல ஆதாரங்களை மேற்கோள் காட்டிய ஆன்லைன் செய்தி போர்டல், பாதிக்கப்பட்டவர்களில் செவிலியர்கள் மற்றும் நிபுணர்கள் அடங்குவதாகக் கூறியது. பாதிக்கப்பட்ட துறைகளில் இருதயவியல் மற்றும் இருதய துறைகள் உள்ளன என்று அறிக்கை கூறியுள்ளது.

பெட்டாலிங், ஹுலு லங்காட், கிள்ளான் மற்றும்  சிப்பாங் மாவட்டங்களில் கண்டறியப்பட்டபடி டிசம்பர் 13 ஆம் தேதி அறிவிக்கப்பட்ட லெஸ்டாரி கிளஸ்டரின் ஒரு பகுதியாக இந்த நோய்த்தொற்றுகள் உள்ளன என்று அறியப்படுகிறது என்று அது வெள்ளிக்கிழமை (டிசம்பர் 18) தெரிவித்துள்ளது.

கிள்ளானில் உள்ள மருத்துவமனை தெங்கு அம்புவான் ரஹிமா (HTAR) க்குப் பிறகு மற்றொரு கோவிட் -19 பொது மருத்துவமனையில் தொடங்கியதாக தெரிய வந்துள்ளது.

கிள்ளானில் உள்ள HTAR வியாழக்கிழமை வைரஸ் வெடித்ததாக அறிவித்துள்ளது. அங்கு சுமார் 50 ஊழியர்கள் பாதிக்கப்பட்டுள்ளனர், அதே நேரத்தில் வெளியிடப்படாத நோயாளிகளும் வைரஸுக்கு சாதகமாக சோதனை செய்துள்ளனர்.

சிலாங்கூர் சுகாதார இயக்குனர் டத்தோ டாக்டர் ஷா’ரி நகாடிமன், மருத்துவமனையில் சிகிச்சை பெற   கடுமையான சுவாச நோய்த்தொற்று சம்பவங்கள் அதிகரித்துள்ளதால், இது மருத்துவமனையில் கோவிட் -19 நோய்த்தொற்றுகளுக்கு வழிவகுத்திருக்கலாம் என்று கூறியிருந்தார்.

எச்.டி.ஏ.ஆர் வெடித்தவுடன், கிள்ளான் நாடாளுமன்ற உறுப்பினர் சார்லஸ் சாண்டியாகோ சுகாதார அமைச்சையும் மாநில சுகாதாரத் துறையையும் குறை கூறி இருப்பதோடு, மருத்துவமனை இந்த விஷயத்தை மூடிமறைத்திருப்பதாகக் கூறினார்.

மருத்துவமனை, துறை மற்றும் அமைச்சகம் இந்த விஷயத்தை இவ்வளவு காலமாக மறைத்து வைத்திருப்பது மிகவும் பொறுப்பற்றது  என்று அவர் கூறினார். இதுபோன்ற அணுகுமுறை நிலைமையை மோசமாக்கும், ஏனெனில் சந்தேகத்திற்கு இடமில்லாத பலர் தொற்றுநோய்களுக்கு வழி வகுக்கும் என்றார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here