சரவாக் பிகேஆர் தலைவர் பதவி விலகல்

சிபு: இந்த ஆண்டு மே மாதம் அவர் பொறுப்பேற்ற சரவாக் பி.கே.ஆர் தலைவர் பதவியில் இருந்து விலகுவதாக ஜூலாவ் நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்  லேரி செங் தெரிவித்துள்ளார்.

கட்சித் தலைவர் டத்தோ ஶ்ரீ  அன்வார் இப்ராஹிம் பதவி விலகும்போது அவருக்குப் பதிலாக தேர்வு செய்வது குறித்து விவாதிப்பதாக லேரி கூறினார்.

அடுத்த ஆண்டு ஜூன் மாதம் நடைபெறவிருக்கும் சரவாக் மாநிலத் தேர்தலில்  தலைவர் பதவியை ஏற்றுக் கொண்டு கட்சியை வழிநடத்த அனுமதிப்பதே அவர் பதவி விலகுவதற்கான காரணம்.

மிகவும் பரிசீலித்தபின், சரவாக் பி.கே.ஆருக்கு சரவாக் மாநிலத் தேர்தலுக்குச் செல்லும் ஒரு  தலைவரால் வழிநடத்தப்படுவது மிகவும் ஆர்வமாக இருப்பதாக நான் முடிவு செய்துள்ளேன் என்று அவர் திங்களன்று (டிசம்பர் 21) முகநூலில் தெரிவித்தார்.

சரவாக் பி.கே.ஆரின் தலைமைக்குள் இந்த மாற்றத்தை ஏற்படுத்துவதன் மூலம், அது தனியார் துறையின் பொருளாதார ஏற்றத்தாழ்வுகள், பொது சேவையில் தேர்வு மற்றும் பதவி உயர்வு ஆகியவற்றில் ஏற்றத்தாழ்வுகள் மற்றும் பூர்வீக வழக்கமான நிலங்களை நிவர்த்தி செய்வதில் கட்சிக்கு அதன் நம்பகத்தன்மையை சிறப்பாக அளிக்கும் என்று அவர் நம்பினார்.

நான் பிரதானமாக தயக் நாடாளுமன்றத் தொகுதியில் தேர்ந்தெடுக்கப்பட்டிருந்தாலும், மாநில நிர்வாகத்திலும் அனுபவம் பெற்றிருந்தாலும், கட்சி ஒரு நல்ல மாற்றீட்டைக் கண்டுபிடிக்கும் என்று நான் நம்புகிறேன். எங்கள் முன்னாள் நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்களான புன்காக் போர்னியோ, சரடோக்கிலிருந்து கடந்த காலத்தை நாங்கள் எடுக்கக்கூடாது. சரவாக் பி.கே.ஆரில் தயக் தலைமைக்கு எதிரான வழக்காக லுபோக் அன்டு மற்றும் சிலாங்காவ் என்று அவர் கூறினார்.

அவர்கள் சரவாக் பி.கே.ஆருடன் இருந்திருந்தால், பக்காத்தான் ஹரப்பன் இன்றும் அரசாங்கத்தில் இருப்பார் என்று அவர் கூறினார். ஒரு சிலரின் பாவங்கள் பலரின் தோள்களில் தங்கக்கூடாது, நாங்கள் இழந்த பகுதிகளில் அவர்களை பிரதிநிதித்துவப்படுத்த மக்கள் சரவாக் பி.கே.ஆருக்கு வாக்களிப்பார்கள் என்று நான் நம்புகிறேன் என்று அவர் கூறினார்.

சரவாகியர்களில் பெரும்பான்மையானவர்கள் 43% மக்களை மலாய் மற்றும் சீன பிரதிநிதித்துவத்துடன் 24% பிரதிநிதித்துவப்படுத்திய தயாக்ஸ் என்று அவர் கூறினார். இருப்பினும், மாநிலத்தின் ஏழ்மையான மற்றும் மிகவும் வளர்ச்சியடையாத பகுதிகள் கிராமப்புற தயக் தொகுதிகளுக்குள் உள்ளன.

அரசு மற்றும் எதிர்க்கட்சிகளில் உயர் தலைமைப் பாத்திரங்களில் தயாக்ஸ் குறைவாக பிரதிநிதித்துவப்படுத்தப்படுகிறார் என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here