பாமாயில் விலை ஒப்பந்தத்தில் சீனா அச்சுறுத்தலாக இல்லை

கோலாலம்பூர்-

பாமாயில் வர்த்தகர் டேவிட் என்ஜி, பிஎம்டி ஒப்பந்த கச்சா பாமாயில் எதிர்காலங்களின் (எஃப்சிபிஓ) விலைகள் வெவ்வேறு சந்தை பங்கேற்பாளர்களுக்கு பொருந்தக்கூடியதாக இருக்கும், ஏனெனில் இது உலகளாவிய விலை அளவுகோலை நிறுவியுள்ளது, இது உற்பத்தியாளர்களுக்கும் தோட்ட நிறுவனங்களுக்கும் விலை அபாயத்தைத் தடுக்கும் ஒரு வழியாகும்.

ஒப்பந்தத்தில் வெளிநாட்டு பங்களிப்பை அனுமதிக்க டேலியன் கமாடிட்டி எக்ஸ்சேஞ்சின் சமீபத்திய நடவடிக்கை போட்டியை அனுமதிக்கும். இருப்பினும், மலேசியா பாமாயில் விலைகள் மூலப்பொருட்களின் விலையை பிரதிபலிக்கின்றன, அதே நேரத்தில் டேலியன் இறுதி தயாரிப்பு விலைகளைப் பிரதிபலிக்கிறது, 

இரு விலைகளும் வெவ்வேறு பங்கேற்பாளர்களைப் பூர்த்தி செய்யும் வெவ்வேறு நலன்களுக்கு சேவை செய்வதால் பிஎம்டி விலைகள் தொழில்துறையின் அடிப்படை அடிப்படைகளுடன் நெருக்கமாக இணைகின்றன.

“இந்த நடவடிக்கை இரு சந்தைகளுக்கும் இடையிலான விலை போட்டிக்குப் பதிலாக ஒரு நிரப்பு நடவடிக்கையாக கருதப்படலாம்,” என்று அவர் கூறினார்.

இந்த ஒப்பந்தம் பிஎம்டியின் விலையை இந்த நேரத்தில் பாதிக்காது என்று வர்த்தகர்கள் தெரிவித்தனர், ஏனெனில் இது உலகளாவிய அளவுகோல் நிலையை அடைவதற்கு சில வருடங்கள் ஆகும்.

இதற்கிடையில், இன்டர்பேண்ட் குழும நிறுவனங்களின் மூத்த பாமாயில் வர்த்தகர் ஜிம் டெஹ், டேலியன் கமாடிட்டி எக்ஸ்சேஞ்ச் உலகளாவிய அளவுகோல் நிலையை அடைய சுமார் ஐந்து ஆண்டுகள் ஆகும் என்று கணித்துள்ளார், இருப்பினும் இது பிஎம்டியில் லேசான போட்டி அல்லது விளைவைக் கொண்டிருப்பதாகக் காணப்பட்டது.

“பெரும்பாலான சர்வதேச வர்த்தகர்கள் சீனாவின் எதிர்காலத்தில் வர்த்தகம் செய்ய எச்சரிக்கையாக இருப்பார்கள்.  அநேகமாக, சர்வதேச வர்த்தகர்கள் சந்தேகம் கொள்ளக்கூடும் என்பதால், இந்த நேரத்தில்  அதிகமான உள்நாட்டினர் வருவார்கள், என்று அவர் கூறினார்.

பிஎம்டி தங்கள் சர்வதேச வர்த்தகர்களை பராமரிப்பதற்கும் புதிய வீரர்களைக் கொண்டுவருவதற்கும் முன்னேற்றமளிக்கும் வரை, நாங்கள் நீண்ட காலத்திற்கு நல்லதைச் செய்ய வேண்டும் என்று அவர் கூறினார்.

மார்ச் 2021 ஆம் ஆண்டிற்கான பிஎம்டியில் கச்சா பாமாயில் (சிபிஓ) எதிர்கால ஒப்பந்தத்திற்கான மூன்றாவது மாத அளவுகோலில்  டன்னுக்கு வெ.3,569  என   வியாழகிழ்மை வர்த்தகம் செய்யப்பட்டது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here