இம்மாதம் 8.5 விழுக்காட்டு வெளிநாட்டு தொழிலாளர்கள் மட்டுமே கோவிட் 19 சோதனைக்கு உட்படுத்தப்பட்டுள்ளனர்

பெட்டாலிங் ஜெயா: கோவிட் -19 க்கு அதன் ஸ்கிரீனிங் திட்டத்தின் கீழ் டிசம்பர் 1 முதல் டிசம்பர் 29 வரை இலக்கு வைக்கப்பட்ட பகுதிகளில் 8.5% வெளிநாட்டு தொழிலாளர்கள் மட்டுமே திரையிடப்பட்டுள்ளனர் என்று சொக்ஸோ கூறுகிறது.

அதன் தலைமை நிர்வாக அதிகாரி டத்தோ ஶ்ரீ டாக்டர் முகமது அஸ்மான் டத்தோ அஜீஸ் முகமது டிசம்பர் 29 மதியம் 12 மணி நிலவரப்படி, வெளிநாட்டு தொழிலாளர்கள் மீது மொத்தம் 74,482 ஸ்கிரீனிங் சோதனைகள் நடத்தப்பட்டதாக தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது. இதில் 2,601 முதலாளிகள் உள்ளனர்.

ஆறு மாநிலங்களில் 750 கிளினிக்குகள் இருந்தன, அவை வெளிநாட்டு தொழிலாளர்களுக்கான கோவிட் -19 ஸ்கிரீனிங் திட்டத்தின் கீழ் சோதனைகளை நடத்துவதற்கு தங்கள் நலன்களை பதிவு செய்துள்ளன என்று அவர் கூறினார்.

கடைசி நிமிடத்திற்கு காத்திருக்காமல், உடனடியாக தங்கள் தொழிலாளர்களை திரையிடலுக்கு அனுப்புமாறு முதலாளிகளை அவர் கேட்டுக்கொண்டார்.

டாக்டர் அஸ்மான் மேலும் கூறுகையில், சொக்ஸோ ஆன்டிஜென் ரேபிட் டெஸ்ட் கிட்களை (ஆர்.டி.கே-ஏஜி) மொத்தமாக வாங்கி, வெளிநாட்டு தொழிலாளர்களுக்கான திரையிடல் செலவைக் குறைக்க உதவும் வகையில் அவற்றை சுகாதார வசதிகளுக்கு இலவசமாக விநியோகித்துள்ளார்.

சொக்ஸோ ஏற்கனவே கிட்டத்தட்ட ஒரு மில்லியன் சோதனைக் கருவிகளை வாங்கியிருந்தது. ஆரம்பத்தில் அரசாங்கத்தால் அறிவிக்கப்பட்ட ஆறு மாநிலங்களில் இந்த அமைப்பில் பதிவுசெய்யப்பட்ட வெளிநாட்டுத் தொழிலாளர்களின் எண்ணிக்கையை ஈடுகட்ட போதுமானது, அதாவது கூட்டாட்சி மண்டலம் கோலாலம்பூர், சிலாங்கூர், நெகிரி செம்பிலான், பினாங்கு, சபா மற்றும் ஃபெடரல் டெரிட்டரி ஆஃப் லாபுவான்.

தற்போதைய ஆர்டர்கள் மற்றும் தேவைகளின் அடிப்படையில், மொத்தம் 311,837 சோதனைக் கருவிகள் சொக்ஸோவால் விநியோகிக்கப்பட்டுள்ளன, இது இதுவரை திரையிடப்பட்ட வெளிநாட்டுத் தொழிலாளர்களின் எண்ணிக்கையை விட அதிகமாக உள்ளது என்று அவர் கூறினார்.

டாக்டர் அஸ்மான் குறிப்பிட்டார், சொக்ஸோ கிளினிக்குகளுக்கு சோதனை கருவிகளை வழங்கினாலும், சேவைகளுக்கான செலவு அந்தந்த கிளினிக்குகளைப் பொறுத்தது.

தொடர்புடைய மருத்துவக் குழுக்கள் மற்றும் மலேசிய மருத்துவ சங்கத்துடனான எங்கள் ஈடுபாடானது. அத்தகைய திரையிடலுக்கான தற்போதைய செலவு இப்போது இருந்ததைவிட கிட்டத்தட்ட பாதியாகிவிட்டது என்பதைக் குறிக்கிறது.

முதலாளிகள் தங்கள் வெளிநாட்டுத் தொழிலாளர்களுக்கு எந்த சுகாதார வழங்குநர்களைத் தேர்வு செய்ய விரும்புகிறார்கள் என்பதைத் தேர்வுசெய்ய சுதந்திரமாக உள்ளனர் என்று அவர் கூறினார். ஸ்கிரீனிங் செயல்முறையை எளிதாகவும் அனைவருக்கும் மலிவுபடுத்தவும் எந்தவொரு அணுகுமுறையிலும் சொக்ஸோ திறந்திருக்கும்.

சொக்ஸோவின் ஸ்கிரீனிங் உதவியைத் தவிர, ஜனவரி 1,2021 அன்று தொடங்கும் அமலாக்க நடவடிக்கைகள் தொழிலாளர் துறையால் முன்னெடுக்கப்படும். தொழில் பாதுகாப்பு மற்றும் சுகாதாரத் துறையின் ஈடுபாட்டுடன் என்று அவர் கூறினார்.

தங்கள் வெளிநாட்டுத் தொழிலாளர்களை விரைவில் திரையிடுவதற்கான சந்திப்புகளுக்கு முன்பதிவு செய்ய பங்கேற்பு கிளினிக்குகளுடன் தொடர்பு கொள்ளவும் சொக்ஸோ முதலாளிகளை வலியுறுத்தியுள்ளார்.

இதை ஒன்றாகச் செய்வதன் மூலம் மட்டுமே, எங்கள் கூட்டு முயற்சி நோயைக் கட்டுப்படுத்தவும், முன்பைப் போலவே எங்கள் வாழ்வாதாரத்தையும் திரும்பக் கொண்டுவரவும் ஒரு வாய்ப்பாக அமையும் என்று அவர் கூறினார். பணியிடத்தில் நோய்களை நிர்வகிப்பதில் அரசாங்கத்தின் பங்கைப் போலவே முதலாளியின் பங்கும் முக்கியமானது.

சோக்ஸோவின் வெளிநாட்டு தொழிலாளர்களுக்கான கோவிட் -19 ஸ்கிரீனிங் திட்டம் பற்றிய கூடுதல் தகவல்களை பி.எஸ்.பி போர்ட்டலில் (https://psp.perkeso.gov.my) அல்லது சொக்ஸோவின் வலைத்தளத்தில் (www.perkeso.gov.my) பெறலாம்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here