மாமன்னர் தம்பதியர் துன் முகமட் சல்லே குடும்பத்திருக்கு அனுதாபங்களை தெரிவித்தனர்

கோலாலம்பூர் : மாமன்னர் அல்-சுல்தான் அப்துல்லா ரியாயதுதீன் அல்-முஸ்தபா பில்லா ஷா மற்றும் ராஜா பெர்மாய்சுரி அகோங் துங்கு ஹஜா அஜீசா அமீனா மைமுனா இஸ்கந்தரியா ஆகியோர் முன்னாள் Lord தலைவர் சஹா பிரபு சல்லேவின் குடும்பத்தினருக்கு இரங்கல் தெரிவித்துள்ளனர்.

அவர் சென்றதால் அவர்கள் வருத்தப்படுவதாகவும், இந்த சூழ்நிலையை எதிர்கொள்வதில் அவரது குடும்பத்தினர் பொறுமையாகவும் உறுதியுடனும் இருப்பார்கள் என்று நம்புவதாக அவர்களின் மாட்சிமை கூறியது.

இஸ்தானா நெகாராவின் முகநூல் கணக்கில் வெளியிடப்பட்ட அறிக்கையின்படி, அவர்களின் மாட்சிமை சமூகத்திற்கும் நாட்டிற்கும் அவர் செய்த சேவையையும் செயல்களையும் உண்மையிலேயே பாராட்டுகிறது, மேலும் அவரது மரணம் தேசத்திற்கு ஒரு பெரிய இழப்பாக கருதுகிறது.

மாமன்னர் தம்பதியர் அவருடைய ஆத்மா அல்லாஹ்வால் ஆசீர்வதிக்கப்பட்டு நீதிமான்களிடையே வைக்கப்பட வேண்டும் என்று ஜெபித்தார்.

இதனிடையே சிலாங்கூர் சுல்தான், பிரதமர் டான் ஶ்ரீ முஹிடின் யாசின் உள்ளிட்ட பலர் முகமட் சலலேவின் மரணத்திற்கு தங்களது ஆழ்ந்த அனுதாபங்களை பதிவிட்டிருந்தனர்.

91 வயதான முகமட் சல்லே கோவாலா தெரெங்கானுவில் உள்ள மருத்துவமனை சுல்தானா நூர் ஜாஹிராவில் சனிக்கிழமை (ஜனவரி 16) அதிகாலை 3.20 மணியளவில் இயற்கை எய்தினார், அவர் கோவிட் -19  உறுதி செய்த இரண்டு நாட்களுக்குப் பிறகு.

பின்னர் காலை 10.30 மணியளவில் கோலா தெரெங்கானுவில் உள்ள ஜாலான் புசரா முஸ்லிம் கல்லறையில் அடக்கம் செய்யப்பட்டார்.

கல்லறையின் சுவர்களுக்குப் பின்னால் இருந்து அவரது குடும்பத்தினர் சாட்சியம் அளித்ததால், சுகாதாரத் தொழிலாளர்கள் முழு தனிப்பட்ட பாதுகாப்பு உபகரணங்களை (பிபிஇ) வழங்கியதன் மூலம் கடுமையான தரமான இயக்க நடைமுறைகளின் கீழ் அவரது அடக்கம் மேற்கொள்ளப்பட்டது.

1984 முதல் 1988 வரை Lord தலைவராக இருந்த அவர், 1999 இல் பாஸ் கட்சியின் சார்பில்  தெரெங்கானுவில் ஜெர்டி மாநில சட்டமன்ற உறுப்பினராகவும் இருந்தார் என்பது குறிப்பிடத்தக்கது. – பெர்னாமா

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here