காவல் நிலையத்தில் இளம்பெண் பாலியல் குறித்து தீவிர விசாரணை

பெட்டாலிங் ஜெயா: மிரி காவல் நிலைய லாக்கப்பில் கைது செய்யப்பட்ட 16 வயது சிறுமியை பாலியல் பலாத்காரம் செய்ததாகக் கூறப்படுவது, குழந்தைகளைப் பாதுகாப்பதற்கான அரசாங்கத்தின் நடவடிக்கைகள் மற்றும் வழிமுறைகள் இல்லாதது குறித்து கவலைகளை எழுப்புகிறது என்று மலேசியாவின் மனித உரிமைகள் ஆணையம் (சுஹாகாம்) தெரிவித்துள்ளது.

சுஹாகாமின் குழந்தைகள் ஆணையர் டத்தோ நூர் அசியா மொஹமட் அவல், இதுபோன்ற சம்பவம் நிகழ்ந்திருக்கக் கூடாது. குறிப்பாக குழந்தை சட்ட அமலாக்க அதிகாரிகளின் மேற்பார்வையில் இருந்தபோது என்றார். இந்த சம்பவத்தில் தாம் திகைத்துப் போயிருப்பதாகக் கூறிய நூர் அசியா, குழந்தையின் நலன்களுக்காக எந்தவொரு விசாரணையும் மேற்கொள்ளப்படுவது மிக முக்கியமானது என்றார்.

பெரும்பாலும், ஒரு குழந்தை சட்டத்துடன் முரண்படும்போது, ​​குழந்தைகள் முதன்மையாகவும், முக்கியமாகவும் பாதிக்கப்படுகிறார்கள் என்பதையும், அவர்களைப் பாதுகாப்பதற்கான அடிப்படை கவனிப்பு மிகவும் அவசியமானது என்பதையும் மறந்துவிடும் போக்கு உள்ளது என்று திங்களன்று ஒரு அறிக்கையில் அவர் கூறினார்.

சிறுவர் உரிமைகள் தொடர்பான மாநாட்டின் ஒரு கட்சியாக மலேசியா இருப்பதால், குழந்தைகளின் உரிமைகளைப் பாதுகாக்க தேவையான நடவடிக்கைகளை மேற்கொள்ள வேண்டிய கடமை உள்ளது என்று அவர் கூறினார்.

எம்சிஓ அதன் நிலையான இயக்க நடைமுறைகளை மறுஆய்வு செய்வது மற்றும் சி.சி.டி.வி போன்ற அதன் வசதிகளை மேம்படுத்துவது உள்ளிட்ட விவகாரத்தில் தீவிரமான மற்றும் உடனடி நடவடிக்கை எடுக்குமாறு அவர் காவல்துறையினரை வலியுறுத்தினார்.

ஜனவரி 9 ஆம் தேதி ஒரு ஆண் கைதி சிறுமியை பாலியல் பலாத்காரம் செய்ததாக போலீசார் விசாரணை இந்த வாரம் நிறைவடையும் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது.

கடந்த சனிக்கிழமை (ஜன. 16) சிறுமி இந்த சம்பவம் குறித்து அறிக்கை அளித்ததையடுத்து, மாநில போலீஸ் தலைமையகம் மற்றும் மிரி மாவட்ட காவல்துறையினர் விசாரணை நடத்தி வருவதாக சரவாக் போலீஸ் கமிஷனர்  டத்தோ எடி இஸ்மாயில் தெரிவித்தார்.

தனது அறிக்கையில், ஜனவரி 9 ஆம் தேதி அதிகாலை 4 மணியளவில் லாக்கப்பின் கழிப்பறையில் சக கைதி ஒருவர் தன்னை ஒரே இரவில் தடுத்து வைத்திருந்தபோது பாலியல் பலாத்காரம் செய்ததாக அந்த இளம்பெண் கூறினார்.

சட்டவிரோத ஆன்லைன் சூதாட்ட நடவடிக்கைகளில் ஈடுபட்டதாக அவர் ஜனவரி 8 ஆம் தேதி கைது செய்யப்பட்டார். சம்பவம் நடந்த நேரத்தில் கடமையில் இருந்த இரண்டு போலீஸ் பணியாளர்கள் சஸ்பெண்ட் செய்யப்பட்டுள்ளனர்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here