சிறை கைதிகளை தற்காலிக முகாம் இடமாற்றம்- தொற்றினை கட்டுப்படுத்தும்

கோலாலம்பூர்: கோவிட் -19 சம்பவங்கள் பரவுவதற்கும் அதிகரிப்பதற்கும் காரணமான சிறைகளில் கூட்டம் அதிகமாக இருப்பதை அவசரகால பிரகடனத்தின் கீழ் சிறப்பு கட்டளை மூலம் கட்டுப்படுத்தலாம்.

அரசாங்கத்தின் தலைமைச் செயலாளர் டான் ஸ்ரீ முகமட் ஜுகி அலி, அவசரநிலை மேலாண்மை தொழில்நுட்பக் குழுவின் கீழ் உள்ள பாதுகாப்புக் கொத்து தற்காலிகக் கிடங்காகப் பயன்படுத்த எந்தவொரு கட்டிடத்தையும் கடன் வாங்குவதற்கான ஆலோசனையை முன்வைக்க முடியும் என்றார்.

சிறைச்சாலைகளின் கூட்டம் கோவிட் -19 சம்பவங்கள் அதிகரிப்பதற்குப் பின்னால் உள்ள காரணிகளில் ஒன்றாகும். ஏனெனில் சிறைச்சாலைகளின் தன்மை, கைதிகள் ஒரே இடத்தில் மற்றும் அதிக எண்ணிக்கையில் வைக்கப்பட்டுள்ளனர்.

சாத்தியமான கோவிட் -19 நோய்த்தொற்றுகளைத் தடுக்கும் அல்லது குறைக்கும் நோக்கத்துடன், சிறைச்சாலையில் உள்ள கைதிகளின் எண்ணிக்கையைக் குறைப்பதற்கும், நிலையான இயக்க நடைமுறைகளுக்கு (எஸ்ஓபி) இணங்குவதற்கும் கைதிகளை ஒரு தற்காலிக கிடங்கிற்கு நகர்த்துவதற்கு வழி வகுக்க முடியும்.

திங்களன்று ரேடியோ டெலிவிசியன் மலேசியாவில் (ஆர்.டி.எம்) ஒளிபரப்பான “Pengurusan Darurat: Pendekatan Strategik Memerangi COVID-19 (அவசரநிலை மேலாண்மை: கோவிட் -19 ஐ எதிர்ப்பதற்கான மூலோபாய அணுகுமுறைகள்) என்ற தலைப்பில் ‘Bicara Narati’ நிகழ்ச்சியில் விருந்தினராக தோன்றியபோது அவர் இவ்வாறு கூறினார்.

தண்டனை கிட்டத்தட்ட முடிந்த கைதிகள், ஒரு மாதம் அல்லது இரண்டு மாதங்கள் உள்ளவர்கள், விரைவில் விடுவிக்கப்படலாம் என்றும் முகமட் ஜுகி கூறினார். நாங்கள் செயல்களைத் திருத்தலாம் அல்லது அறிமுகப்படுத்தலாம். மாமன்னரின் சம்மதத்துடன், அவர்களின் தண்டனையை நாங்கள் குறைக்க முடியும்.

இவை அனைத்தும் பரிந்துரைகளின் எடுத்துக்காட்டுகள், தேசிய பாதுகாப்பு கவுன்சில் சிறப்பு அமர்வுக்கு வழங்கப்படுவதற்கு முன்னர் ஒவ்வொரு கிளஸ்டருக்கும் நாங்கள் விரிவாக விவாதிக்கும் விஷயங்கள், மற்றும் சபை ஒப்புக் கொண்டால், மாமன்னர் முன் கொண்டு வரப்படும் என்று அவர் கூறினார்.

விலைக் கட்டுப்பாட்டுச் சட்டம் பண்டிகை காலங்களில் மட்டுமே பயன்படுத்தப்பட்டுள்ளது. அவசர காலங்களில், விலைக் கட்டுப்பாட்டு நோக்கத்திற்காக நாங்கள் கட்டளைகளை அறிமுகப்படுத்தலாம் மற்றும் பயன்படுத்தலாம். யாரும் சாதகமாகப் பயன்படுத்த நாங்கள் அனுமதிக்க மாட்டோம் என்று அவர் கூறினார் பரிந்துரை பொருளாதாரக் கிளஸ்டரால் கவனத்தில் கொள்ளப்படும்.

பாதுகாப்பு மற்றும் பொருளாதாரக் கிளஸ்டர்களைத் தவிர, சுகாதாரம், கல்வி, தகவல் தொடர்பு மற்றும் கூட்டாட்சி மற்றும் மாநில உறவுகள் ஆகிய நான்கு கிளஸ்டர்களும் பிரதமர் (நாடாளுமன்றம் மற்றும் சட்டம்) அமைச்சரால் கூட்டாகத் தலைமை தாங்கும் குழுவில் சேர்க்கப்பட்டுள்ளன.

தொழில்நுட்பக் குழு, மற்றவற்றுடன், அவசரகால அமலாக்கம் மற்றும் மேலாண்மை தொடர்பான சிக்கல்களைக் கண்காணிப்பதற்கும் தீர்வுகளை பரிந்துரைப்பதற்கும் பொறுப்பாகும். – பெர்னாமா

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here