3 அரசாங்க அதிகாரிகளுக்கு கோவிட் – வாராந்திர கூட்டம் ஒத்தி வைப்பு

சிரம்பான்: விஸ்மா நெகிரியில் புதன்கிழமை (ஜன.20) நடைபெறவிருந்த வாராந்திர மாநில செயற்குழு கூட்டம் மூன்று அரசாங்க அதிகாரிகள் கோவிட் -19 உறுதி செய்யப்பட்டிருப்பதை தொடர்ந்து ரத்து செய்ய வேண்டியிருந்தது என்று டத்தோ ஶ்ரீ  அமினுதீன் ஹருன் தெரிவித்துள்ளார்.

மூன்று அதிகாரிகளும் செயலகத்தைச் சேர்ந்தவர்கள் என்றும், திங்கள்கிழமை (ஜன.18) நேர்மறை சோதனை செய்ததாகவும் மாநில மந்திரி பெசாரான அவர்  தெரிவித்தார். நாங்கள் பாதுகாப்பான பக்கத்தில் இருக்க கூட்டத்தை நிறுத்த முடிவு செய்தோம்.

நாம் மீண்டும் அடுத்த வாரம் சந்திப்போம் என்று புதன்கிழமை தனது உத்தியோகபூர்வ இல்லத்தில் சந்தித்தபோது அவர் கூறினார். அமினுதீன் தனது மாநில மத்திய செயலவை உறுப்பினர்கள் யாரும் வைரஸுக்கு சாதகமாக சோதிக்கவில்லை என்றார்.

தனித்தனியாக, மூன்று ஊழியர்கள் நேர்மறை சோதனை செய்த பின்னர் போர்ட்டிக்சன் நிலம் மற்றும் நிர்வாக வளாகத்தின் செயல்பாடுகளும் பாதிக்கப்பட்டுள்ளன என்று அமினுதீன் கூறினார். இதன் காரணமாக, மேலும் 34 பேர் தனிமைப்படுத்தலுக்கு உட்படுத்தப்பட்டனர். வாடகையை செலுத்தத் திட்டமிடுபவர்கள் ஆன்லைனில் அவ்வாறு செய்வார்கள், வளாகத்திற்குச் செல்ல மாட்டார்கள் என்று நாங்கள் நம்புகிறோம்.

இருப்பினும், அவ்வாறு செய்யத் தெரியாதவர்களுக்கு கற்பிப்பதற்காக அதிகாரிகளும் வளாகத்தில் நிறுத்தப்பட்டுள்ளனர் என்று அவர் கூறினார்.

ஜனவரி 22 முதல் பிப்ரவரி 4 வரை நாடு முழுவதும் இயக்கக் கட்டுப்பாட்டு உத்தரவு விதிக்கப்பட்ட போதிலும், மற்ற அனைத்து மாநில அரசாங்க பொது கவுண்டர்களும் திறந்த நிலையில் இருக்கும் என்று அமினுதீன் கூறினார்.

சேவைகள் பாதிக்கப்படாமல் இருப்பதை நாங்கள் உறுதிப்படுத்த விரும்புகிறோம். ஆனால் மீண்டும், பணம் செலுத்த விரும்புவோர் ஆன்லைனில் அவ்வாறு செய்வார்கள் என்று நாங்கள் நம்புகிறோம் என்று அவர் கூறினார்.

சமூக மேம்பாட்டுத் துறை (கெமாஸ்) மற்றும் தபிகா ஆகியோரால் நடத்தப்படும் அனைத்து முன்பள்ளிகளும் MCO இன் போது Perpaduan மூடப்பட வேண்டும்.

மசூதிகள் மற்றும் சூராவ் குழுக்கள், சோலாத் பர்து மற்றும் நடத்த அனுமதிக்கப்படும் என்றார். வெள்ளிக்கிழமை பிரார்த்தனை நடைபெறும். மாநில இஸ்லாமிய விவகார திணைக்களத்தால் வழங்கப்பட்ட நிலையான இயக்க நடைமுறைகளை கண்டிப்பாக பின்பற்ற வேண்டும்.

ஒரு உதாரணத்தை மேற்கோள் காட்டி, வழிபாட்டாளர்கள் தங்கள் சொந்த பிரார்த்தனை பாய்களைக் கொண்டு வர வேண்டும் என்றார்.

முஸ்லீம் அல்லாத வழிபாட்டுத் தலங்களும் கடுமையான SOP களின் அடிப்படையில் அவர்களின் சாதாரண பிரார்த்தனைகளை நடத்த அனுமதிக்கப்படும். திருமணங்கள் அல்லது ஈடுபாடுகள் உள்ளிட்ட பிற நிகழ்வுகள் அனுமதிக்கப்படாது. ஈர சந்தைகள், நள்ளிரவு முதல் மதியம் 2 மணி வரை மட்டுமே செயல்பட அனுமதிக்கப்படும் என்றார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here