பிரதமர் வேட்பாளர் குறித்து விவாதிக்க இது நேரமல்ல – ஹாடி அவாங்

கோலாலம்பூர் :நாடு கோவிட் -19 தொற்றுநோயை எதிர்கொள்ளும் போது பிரதமர் பதவிக்கு சண்டையிடுவது நகைப்புக்குரியது மற்றும் மக்களின் அவலநிலைக்கு உணர்ச்சியற்றது என்று பாஸ் தலைவர் டத்தோ ஶ்ரீ அப்துல் ஹாடி அவாங் கூறுகிறார்.

தொற்றினை தொடர்ந்து பெரும் சிரமங்களில் உள்ள மக்களுக்கு உதவுவதற்கான முயற்சிகளை இந்த விஷயம் பாதிக்கக்கூடும் என்று அவர் கூறினார். யார் பிரதமராக இருக்க வேண்டும் அல்லது யாரை பிரதமராக நியமிக்க வேண்டும் என்பதை இப்போது கேள்வி எழுப்பக்கூடாது.

இந்த விஷயத்தில் (பிரதமர் பதவி) விவாதத்திற்கு அழைப்பு விடுப்பது, அல்லது அத்தகைய சூழ்நிலையில் (தொற்றுநோய்களின் போது) நாடாளுமன்றத்தில் போதுமான வாக்குகளைப் பெறுவது பற்றி பேசுவது வெறும் குப்பைதான். இது மக்களின் உணர்வுகளுக்கு முற்றிலும் வேறுபட்டது மற்றும் நிராகரிக்கப்பட வேண்டும் என்று அவர் தனது  “அவசரகால பிரகடனம்  தேவையா?“  என்ற தலைப்பில் உரையாற்றியபோது  மேற்கண்ட கருத்துகளை தெரிவித்தார்.

இதுதொடர்பாக, அப்துல் ஹாடி, நாட்டில் அதிக தீங்கு ஏற்படுவதைத் தடுக்க அவசரகால பிரகடனம் உடனடியாக செய்யப்பட வேண்டும் என்றார். இது ஏன் முன்னர் விவாதிக்கப்படவில்லை என்று சிலர் கேட்கின்றனர். ஆனால் இந்த அவசரநிலை தொற்றினை கட்டுப்படுத்த உடனடியாக இருக்க வேண்டும் என்பதை நாங்கள் உணர வேண்டும். மேலும் விவாதிக்க நேரமில்லை என்று அவர் கூறினார்.

ஜனவரி 13ஆம் தேதி, மலேசியாவில் கோவிட் -19 வெடிப்பைத் தடுப்பதற்கான ஒரு செயலூக்க நடவடிக்கையாக ஆகஸ்ட் 1 வரை அமல்படுத்தப்பட வேண்டிய அவசரகால பிரகடனத்திற்கு யாங் டி-பெர்டுவான் அகோங் அல்-சுல்தான் அப்துல்லா ரியாதுதீன் அல்-முஸ்தபா பில்லா ஷா ஒப்புக் கொண்டார்.

தினசரி நேர்மறை கோவிட் -19 வழக்குகள் திறம்பட கட்டுப்பாட்டுக்குள் கொண்டுவரப்பட்டால், ஆகஸ்ட் 1ஆம் தேதிக்கு முன்பே  அவசர காலம் மீட்டுக் கொள்ளப்படும் என்று மாட்சிமை ஒப்புக்கொண்டது. – பெர்னாமா

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here