வெளிநாட்டு தொழிலாளர்களுக்கு கோவிட் பரிசோதனை நாடளாவிய நிலையில் நீட்டிக்கப்படும்

ஈப்போ: வெளிநாட்டு தொழிலாளர்களுக்கான கோவிட் -19 திரையிடல் திட்டம் செவ்வாய்க்கிழமை (பிப்ரவரி 2) முதல் நாடு தழுவிய அளவில் நீட்டிக்கப்படும் என்று டத்தோ ஶ்ரீ எம்.சரவணன் தெரிவித்துள்ளார்.

இயக்கம் கட்டுப்பாட்டு உத்தரவை அமல்படுத்தியதையும், பெர்மாய் உதவித் தொகுப்பு அறிவித்ததையும் தொடர்ந்து, இந்த திட்டம் நான்கு மாநிலங்கள் மற்றும் இரண்டு கூட்டாட்சி பிரதேசங்களுக்கு விரிவுபடுத்தப்பட்டுள்ளது என்று மனிதவள அமைச்சர் கூறினார்.

சமூக பாதுகாப்பு அமைப்பு (சொக்ஸோ) நாடு முழுவதும் உள்ள தனியார் கிளினிக்குகளின் ஒத்துழைப்புடன் மேற்கொள்ளப்படும் என்றார். ஸ்கிரீனிங் திட்டத்தின் விரிவாக்கத்திற்காக சொக்ஸோ மேலும் RM54mil ஐ சேர்த்துள்ளதாக சரவணன் கூறினார்.

ஸ்கிரீனிங் ஆன்டிஜென் ரேபிட் டெஸ்ட் கிட்களை (ஆர்.டி.கே-ஏஜி) பயன்படுத்தும், சொக்ஸோவால் செலுத்தப்படும் கிட்களின் விலை. இருப்பினும், கிளினிக்குகள் அல்லது மருத்துவமனைகள் விதிக்கும் கட்டணங்களுக்கு முதலாளிகள் கட்டணம் செலுத்த வேண்டும்.

இருப்பினும், சொக்ஸோ பங்களிப்பாளர்கள் அல்லாத வெளிநாட்டு தொழிலாளர்களுக்கான மொத்த திரையிடல் செலவை முதலாளிகள் ஏற்க வேண்டும் என்று அவர் சனிக்கிழமை (ஜனவரி 30) ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்தார்.

வெளிநாட்டுத் தொழிலாளர்களுக்கான கட்டாய கோவிட் -19 திரையிடல் ஜனவரி 1 ஆம் தேதி தொடங்கும் என்று கடந்த மாதம் அரசாங்கம் அறிவித்திருந்தது.

தொற்று நோய்களைத் தடுப்பது மற்றும் கட்டுப்படுத்துதல் (பாதிக்கப்பட்ட உள்ளூர் பகுதிகளுக்குள் நடவடிக்கைகள் (எண் 9) 2020 ஆணைப்படி தொற்று நோய்களைத் தடுக்கும் மற்றும் கட்டுப்படுத்தும் சட்டத்தின் கீழ் முதலாளிகள் தங்கள் வெளிநாட்டுத் தொழிலாளர்களுக்கு கோவிட் -19 ஸ்கிரீனிங் சோதனைகளை வழங்க வேண்டும் என்று சரவணன் தெரிவித்திருந்தார்.

இந்த திட்டம் நான்கு உயர் ஆபத்துள்ள மாநிலங்கள் மற்றும் 800,000 வெளிநாட்டு தொழிலாளர்கள் சம்பந்தப்பட்ட இரண்டு கூட்டாட்சி பிரதேசங்கள் மீது கவனம் செலுத்தும் என்று அவர் கூறியிருந்தார்.

சிலாங்கூர், நெகிரி செம்பிலன், பினாங்கு, சபா மற்றும் கோலாலம்பூர் மற்றும் லாபுவான் கூட்டாட்சி பிரதேசங்களாகும்.

பங்கேற்கும் கிளினிக்குகளின் பட்டியல் உள்ளிட்ட திட்டத்தின் விரிவான தகவல்களை PSP போர்ட்டலில் (https://psp.perkeso.gov.my) பெறலாம். விவரங்களுக்கு, பொதுமக்கள் hsp@perkeso.gov.my க்கு மின்னஞ்சல் செய்யலாம் அல்லது ஹாட்லைனை 1-300-22-8000 அல்லது 03-4264 5089 என்ற எண்ணில் அழைக்கலாம்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here