முன்னாள் ஏஜி டோமி தாமஸ் விரைவில் விசாரணைக்கு அழைக்கப்படுவார்

கோலாலம்பூர்: சமீபத்தில் வெளியான “மை ஸ்டோரி: ஜஸ்டிஸ் இன் தி வைல்டர்னஸ்” புத்தகம் தொடர்பாக டான் ஸ்ரீ டோமி தாமஸ் (படம்) அவருக்கு எதிராக பதிவு செய்யப்பட்ட போலீஸ் புகார் தொடர்பாக அழைக்கப்படுவார்.

சிலாங்கூர் சிஐடியின் தலைமை மூத்த உதவி ஆணையர் டத்தோ ஃபட்ஸில் அஹ்மத் தனது அறிக்கையை பதிவு செய்ய முன்னாள் அட்டர்னி ஜெனரல் விரைவில் அழைப்படுவார் என்றார்.

இதுவரை, இந்த புத்தகம் தொடர்பாக சிலாங்கூரில் அவருக்கு எதிராக ஒரே ஒரு போலீஸ் அறிக்கை மட்டுமே பதிவு செய்யப்பட்டுள்ளது என்று புதன்கிழமை (பிப்ரவரி 3) தொடர்பு கொண்டபோது அவர் கூறினார்.

முன்னாள் சொலிசிட்டர் ஜெனரல் III டத்துக் மொஹமட் ஹனாபியா ஜகாரியா, தாமஸின் புத்தகத்தின் ஒரு பகுதி 33 ஆண்டுகளாக பணியாற்றிய ஒரு துணை பொது வழக்கறிஞராக அவரது உருவத்தை களங்கப்படுத்தியதாக தி ஸ்டார் தெரிவித்துள்ளது.

அவர் எழுதியது உண்மை இல்லை, ஏனெனில் நான் சோம்பேறியாக இருந்தேன், எஸ்ஆர்சி சர்வதேச விசாரணையில் வழக்குத் தொடர முடியவில்லை என்று அவர் கருதினார் என்று அவர் தனது போலீஸ்  புகாரில் கூறினார்.

அட்டனரி ஜெனரல் சேம்பர்ஸில் (ஏஜிசி) விசாரணை மற்றும் மேல்முறையீட்டுப் பிரிவுத் தலைவராக இருந்தபோது, ​​2018 ஆம் ஆண்டில் டத்தோ ஶ்ரீ  நஜிப் ரசாக் மீது வழக்கு தொடரப்பட்டதில், உங்களைப் பற்றி வழக்குத் தொடுப்பதைத் தயாரிப்பது குறித்து ஹனாபியா கூறினார்.

ஒரு பகுதி நிச்சயமாக உண்மை இல்லை  மேலும் நான் நிர்வாகக் கடமைகளில் மிகவும் வசதியாக இருந்தேன் என்பதைக் குறிக்கும் வகையில், வழக்கு விசாரணைக் குழுவை வழிநடத்தவோ அல்லது மேற்பார்வையிடவோ நான் இல்லை என்பதற்கான ஒரு அர்த்தமும் நுணுக்கமும் உள்ளது.

மாறாக, எஸ்.ஆர்.சி வழக்கிற்கான விசாரணைக் கட்டுரையை (ஐபி) ஆராய்வதற்கு அவர் (தாமஸ்) எனக்கு அறிவுறுத்தியவுடன், ஐ.பியில் உள்ள அனைத்து அறிக்கைகளையும் ஆராய்ந்து, அதன் அடிப்படையில் வழக்குத் தயாரிக்க சிறந்த மற்றும் மிகவும் அனுபவம் வாய்ந்த டி.பி.பி-க்கள் ஒரு குழுவை அமைத்தேன். பல்வேறு சிக்கலான நிதி பரிவர்த்தனைகளையும் உள்ளடக்கிய அறிக்கைகள்.

அரசு தரப்பு குழுவை வழிநடத்தும் பிரச்சினை எனக்கு எழவில்லை, ஆனால் ஒரு மூத்த சட்ட அதிகாரியாக எனது பங்கு இருந்தது. அவர் வழக்கு விசாரணையில் பரந்த அனுபவம் கொண்டவர் என்று அவர் கூறினார்.

தான் (தாமஸ்) அணியை வழிநடத்தப் போவதாக தாமஸ் அணிக்குத் தெரிவித்ததையும் ஹனாபியா வெளிப்படுத்தினார். “இவ்வளவு பெரிய வழக்கைப் பொறுத்தவரை, அவரது முன்னோடிகள் பலரும் முன்பு செய்ததைப் போல, ஏ.ஜி.க்கு வழக்குத் தொடுப்பது மட்டுமே பொருத்தமானது.

நான் சோதனை தயாரிப்புக்காக ஈடுபட்டிருந்தேன், ஆனால் விசாரணை தொடங்க திட்டமிடப்பட்ட இரண்டு அல்லது மூன்று மாதங்களுக்கு முன்பு, அவர் (தாமஸ்) என்னை தொடர்பு கொள்ள வேண்டாம் என்று சொன்னார்.

எஸ்.ஆர்.சி வழக்கில் நான் அரசு தரப்பு குழுவை வழிநடத்த வேண்டும் என்று அவர் எந்த நேரத்திலும் என்னிடம் சொல்லவில்லை. அணியை வழிநடத்தும் திறன் எனக்கு இல்லை என்று அவர் என்னிடம் சொல்லவில்லை  என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here