டோமி தாமஸ் புத்தகம் – இது வரை 134 போலீஸ் புகார்கள்

கோலாலம்பூர்:  முன்னாள் அட்டர்னி ஜெனரல் டான் ஸ்ரீ டோமி தாமஸின் “மை ஸ்டோரி: ஜஸ்டிஸ் இன் தி வைல்டர்னஸ்” புத்தகத்தின் உள்ளடக்கங்கள் தொடர்பான மூன்று விசாரணை ஆவணங்களை போலீசார் திறந்துள்ளனர். இது பல்வேறு தரப்பினரை இழிவுபடுத்தியதாகவும் அவமதித்ததாகவும் கூறப்படுகிறது.

புக்கிட் அமான் சிஐடி இயக்குனர் டத்தோ ஹுசிர் முகமது இதுவரை, இந்த விவகாரம் தொடர்பாக நாடு முழுவதும் 134 புகார்கள் காவல்துறைக்கு கிடைத்தன.

புக்கிட் அமானின் வகைப்படுத்தப்பட்ட குற்றவியல் புலனாய்வுப் பிரிவினரால் இந்த விசாரணை மேற்கொள்ளப்பட்டதாகவும், தாமஸ் உட்பட எந்தவொரு தரப்பினரும் தங்கள் அறிக்கையை பதிவு செய்ய அழைக்கப்படுவதற்கு முன்னர் இது விரிவாக மேற்கொள்ளப்படும் என்றும் அவர் கூறினார்.

“திறக்கப்பட்ட விசாரணைக் கட்டுரைகளில் ஒன்று அவதூறுக்கான தண்டனைச் சட்டத்தின் பிரிவு 500 இன் படி உள்ளது. மேலும் 1972 ஆம் ஆண்டின் அதிகாரப்பூர்வ ரகசியங்கள் சட்டத்தின் (தகவல் கசிவு) மற்றும் பிரிவு 8 இன் படி மற்றொரு விசாரணைக் கட்டுரை திறக்கப்படுகிறது.

தேசத் துரோகச் சட்டம் 1948 இன் பிரிவு 4 (1) இன் படி மூன்றாவது விசாரணைக் கட்டுரை திறக்கப்பட்டது (தூண்டுவதற்கான போக்கைக் கொண்ட செயல்கள்) என்று ஞாயிற்றுக்கிழமை (பிப்ரவரி 7) தொடர்பு கொண்டபோது அவர் கூறினார்.

தாமஸுக்கு எதிராக பொலிஸ் அறிக்கைகளை பதிவு செய்த நபர்களில் முன்னாள் அட்டர்னி ஜெனரல் டான் ஸ்ரீ முகமது அபாண்டி அலி மற்றும் முன்னாள் சொலிசிட்டர் ஜெனரல் III டத்தோ முகமட் ஹனாபியா ஜகாரியா ஆகியோர் அடங்குவர்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here