கிளந்தானில் 16 மில்லியன் மதிப்புள்ள சியாபு பறிமுதல் செய்யப்பட்டது

பாசீர் மாஸ்: இங்குள்ள ரந்தாவ் பஞ்சாங்கில் உள்ள கம்போங் லுபோக் ஸ்டோலில் RM16.08mil மதிப்புள்ள 402 கிலோ சியாபுவைக் கைப்பற்றிய பின்னர் போதைப்பொருள் கடத்தலுக்கான முயற்சியை மலேசிய ஆயுதப்படைகள் முறியடித்துள்ளன.

எட்டாவது படைப்பிரிவு தளபதி பிரிகே ஜெனரல் ஜம்சாரி அபு ஹசன் கூறுகையில், 4 வது பட்டாலியன் பார்டர் ரெஜிமென்ட்டின் ரோந்து குழு ஒன்று ‘Guanyinwang’ பிராண்ட் தேநீர் என்று பெயரிடப்பட்ட 10 கருப்பு சாக்குகளில் போதைப்பொருளைக் கண்டுபிடித்தது, இது சந்தேகத்திற்கிடமான இரண்டு நபர்களால் சுங்கை கோலோக்கின் கரையில் திங்கள்கிழமை காலை 10 மணியளவில் (பிப் .8) பறிமுதல் செய்யப்பட்டது.

இருப்பினும், இரண்டு நபர்களும் ரோந்து குழு இருப்பதை உணர்ந்த பின்னர் படகு மூலம் தாய்லாந்து பக்கத்திற்கு தப்பிச் சென்றனர். அவர்களின் அடையாளங்களை அறிய முடியவில்லை.

பறிமுதல் செய்யப்பட்ட அனைத்து பொருட்களும் மேலதிக விசாரணைகளுக்காக பாசீர் மாஸ் மாவட்ட போலீஸ் தலைமையகத்தில் (ஐபிடி) ஒப்படைக்கப்படும் என்று திங்கள்கிழமை இரவு இங்குள்ள பசீர் மாஸ் ஐபிடியில் செய்தியாளர் சந்திப்பில் அவர் கூறினார். இதில் மாவட்ட காவல்துறை தலைவர் ஏசிபி முகமட் ராய் சுஹைமி கலந்து கொண்டார்.

பறிமுதல் செய்யப்பட்ட பொருட்கள் தாய்லாந்தில் இருந்து கடத்தப்பட்டதாக நம்பப்படுவதாகவும், இது இதுவரை கிளந்தான் எட்டாவது படைப்பிரிவின் தலைமையகத்தின் வடக்கு மண்டலம் ‘ஒப் பென்டெங்’ (Op Merpati area ) வழியாக மேற்கொள்ளப்பட்ட மிகப்பெரிய கைப்பற்றலாகும் என்றும் ஜம்சாரி கூறினார்.

கடந்த ஆண்டு முதல் கோவிட் -19 தொற்றுநோய்களின் போது நாட்டின் எல்லைகளை வலுப்படுத்துவதில் ‘ஒப் பென்டெங்கின்’ ஒட்டுமொத்த வெற்றியில் இது குறிப்பிடத்தக்க தாக்கத்தை ஏற்படுத்தியது என்று அவர் கூறினார்.

நடவடிக்கைகள் சிறப்பாகவும் திறமையாகவும் செயல்படுத்தப்படுவதை உறுதி செய்வதில் இராணுவத் தலைவரின் விருப்பத்திற்கு ஏற்பவும் உள்ளது என்று அவர் கூறினார்.

கூடுதலாக, உள்ளூர் மற்றும் அனைத்து தொடர்புடைய ஏஜென்சிகளையும் தொடர்ந்து தகவல்களைப் பகிர்ந்து கொள்ளவும், எல்லை தாண்டிய குற்றங்களைத் தடுக்க ஒன்றிணைந்து செயல்படவும் அவர் அழைப்பு விடுத்தார். – பெர்னாமா

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here