பேராக் பிகேஆர் துணைத்தலைவர் விவகாரம் – ஊடகங்களுக்கு கண்டனம்

ஈப்போ: பேராக் பி.கே.ஆர். தலைவர் ஃபர்ஹாஷ் வாஃபா சால்வடார் ரிசால் முபாரக் (படம்) மலேசிய ஊழல் தடுப்பு ஆணையம் (எம்.ஏ.சி.சி) மாநில பி.கே.ஆர். துணைத் தலைவர்  எம்.ஏ.தினகரன் மீதான விசாரணை தொடர்பாக தவறான அறிக்கைகள் தொடர்பாக பல ஊடகங்களை கண்டித்தார்.

தினகரன் செவ்வாய்க்கிழமை (பிப்ரவரி 16) எம்.ஏ.சி.சி யால் விசாரணைக்கு அழைக்கப்பட்டார். அனுமானங்களைச் செய்ய வேண்டாம் என்று அனைத்து தரப்பினருக்கும் நினைவூட்டப்படுவதாக ஃபர்ஹாஷ் கூறினார். ஆனால் ஒரு செய்தி போர்டல் உண்மைகளை  மூலம் எதிர்மறையாக வெளியிட்டுள்ளது.

மில்லியன் கணக்கான சொத்து அல்லது பணம் பறிமுதல் செய்யப்படவில்லை. ஆனால் சிறிய பிரிவுகளில் RM17,000 ரொக்கம் விசாரணை நோக்கங்களுக்காக எடுக்கப்பட்டது. பறிமுதல் செய்யப்பட்ட கார் தினகரனுக்கு சொந்தமானது அல்ல. அது அவருடைய நண்பருக்கு சொந்தமானது.

இன்னும் ஏமாற்றமளிக்கும் விஷயம் என்னவென்றால், பல ஊடக இணையதளங்கள், அசல் போர்ட்டலில் இருந்து ஆதாரங்களை சரிபார்க்காமல் இந்த விஷயத்தில் பரபரப்பை ஏற்படுத்தியுள்ளன என்று அவர் புதன்கிழமை (பிப்ரவரி 17) ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்தார்.

மல்டிமீடியா மற்றும் கம்யூனிகேஷன்ஸ் சட்டம் 1998 இன் பிரிவு 211 மற்றும் 233 ன் கீழ் தவறான செய்திகளைப் பரப்புவது ஒரு குற்றம் என்பதை நினைவூட்ட விரும்புகிறேன் என்று ஃபர்ஹாஷ் கூறினார். இந்த பிரச்சினையை கண்காணிப்பதில் அரசாங்கம் சரியான தீர்வினை  எடுக்கும் என்று தான் நம்புவதாக கூறினார்.

ஊடகங்கள் இன்னும் கவனமாக இருக்க வேண்டும், ஏனெனில் விசாரணைகள் இன்னும் மேற்கொள்ளப்பட்டு வருகின்றன. மேலும் எந்தவொரு பாரபட்சமும் இல்லாமல் சட்டத்தின் செயல்முறை சீராக இயங்க வேண்டும் என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here