கோவிட் தடுப்பூசி பாதுக்காப்பானவை – நிபுணர் கருத்து

ஜார்ஜ் டவுன்: கோவிட் -19 தடுப்பூசிகள் பாதுகாப்பானவை. ஏனெனில் பக்க விளைவுகள் குறைவாக இருப்பதாகக் காட்டப்பட்டுள்ளது என்று உள்ளூர் தொற்று நோய் நிபுணர் ஒருவர் கூறுகிறார்.

பினாங்கு மருத்துவமனை தொற்று நோய் பிரிவுத் தலைவர் டாக்டர் சோவ் டிங் சூ, இது அமெரிக்காவில் நிரூபிக்கப்பட்டுள்ளது. இது கடந்த ஆண்டு டிசம்பர் தொடக்கத்தில் இருந்து அதன் வெகுஜன தடுப்பூசிகளைத் தொடங்கியது. சுமார் 25 மில்லியன் அளவுகள் வழங்கப்பட்டன.

தடுப்பூசிக்கு பிந்தைய இறப்புகள் அனைத்தும் நடைமுறையில் தடுப்பூசியுடன் தொடர்புடையவை அல்ல என்று அவர் கூறினார். மிகவும் பொதுவான பக்க விளைவுகள் தலைவலி, தசை வலி மற்றும் ஊசி போடப்பட்ட இடத்தில் புண் போன்றவை. அனாபிலாக்ஸிஸ், கடுமையான ஒவ்வாமை பற்றிய தகவல்கள் வந்தன, தடுப்பூசி போட்ட 10 முதல் 15 நிமிடங்களுக்குள் இது நிகழும்.

இது பாலிஎதிலீன் கிளைகோல் எனப்படும் தடுப்பூசியில் உள்ள ஒரு மூலப்பொருளின் எதிர்வினையாக கருதப்படுகிறது என்று அவர் ஒரு பேட்டியில் கூறினார்.

உலக சுகாதார நிறுவனத்தின் முன்முயற்சியின் கீழ் கொரோனா வைரஸ் SARS-CoV-2 நாவலை எதிர்ப்பதற்கான உலகளாவிய ஆராய்ச்சியின் ஒரு பகுதியாக 16 மருத்துவர்கள் மற்றும் மருந்தாளுநர்கள் அடங்கிய குழுவுக்கு டாக்டர் சோவ் தலைமை தாங்குகிறார்.

அமெரிக்க உணவு மற்றும் மருந்து நிர்வாகத்தால் அங்கீகரிக்கப்பட்ட இரண்டு தடுப்பூசிகள் குறித்த வெளியிடப்பட்ட தரவுகளின்படி, மருந்துப்போலி மற்றும் தடுப்பூசி குழுக்களுக்கு இடையே பாதகமான விளைவுகள் கிட்டத்தட்ட ஒத்ததாக இருப்பதாக அவர் கூறினார். 60 வயதிற்கு மேற்பட்டவர்கள் மற்றும் comorbidities  உள்ளவர்கள் தடுப்பூசி எடுக்க வேண்டும் என்று அவர் கூறினார்.

“முன்னணி பணியாளர்களைத்  தவிர, சுகாதார வசதிகளில் பராமரிப்பாளர்களுக்கும் தடுப்பூசி போட வேண்டும். ஏனெனில் அவர்கள் பாதிக்கப்படக்கூடிய குழுக்களை கவனிக்க வேண்டும். ஆராய்ச்சி குழுவை வழிநடத்தும் நபராக, நான் நிச்சயமாக தடுப்பூசி எடுப்பேன் என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

சில மருந்துகள் அல்லது உணவுக்கு கடுமையான ஒவ்வாமை கொண்டவர்கள் மற்றும் நோய்த்தடுப்பு-சமரச நோய்கள் உள்ளவர்கள் தடுப்பூசிக்கு முன் மருத்துவரை அணுக வேண்டியது அவசியம் என்று டாக்டர் சோ கூறினார்.

18 வயதிற்கு மேற்பட்ட மீதமுள்ள அனைவரும் கட்டம் கட்டமாக  தடுப்பூசி போடப்பட வேண்டும் என்று அவர் மேலும் கூறினார். எஃப்.டி.ஏ-ஆல் அங்கீகரிக்கப்பட்ட இரண்டு கோவிட் -19 தடுப்பூசிகள் உள்ளன.

ஃபைசர்-பயோஎன்டெக் மற்றும் மாடர்னா. ஃபைசர்-பயோஎன்டெக் தடுப்பூசி 43,000 க்கும் மேற்பட்ட மக்கள் மீதான 3 ஆம் கட்ட விசாரணையின் போது மிதமான முதல் கடுமையான கோவிட் -19 க்கு எதிரான பாதுகாப்பில் 95% செயல்திறனைக் காட்டியுள்ளது என்று அவர் கூறினார்.

மாடர்னா தடுப்பூசியைப் பொறுத்தவரை, 30,000 தன்னார்வலர்கள் ஒரு மருந்துப்போலி அல்லது இரண்டு அளவு தடுப்பூசியைப் பெற்றனர். இதன் விளைவாக 94% செயல்திறன் விகிதம் இருந்தது.

இந்த இரண்டு வகையான தடுப்பூசிகளும் அதன் பாதுகாப்பு சுயவிவரத்தில் பாதுகாப்பாக இருப்பதைக் காட்டியுள்ளன என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

50 வயதான மருத்துவர், இப்போது கிடைக்கும் தடுப்பூசிகள் தொற்றுநோய்களின் சங்கிலியை உடைக்கவும், தொற்றுநோய்க்கு முந்தைய காலகட்டத்தில் மக்கள் தங்கள் இயல்பு வாழ்க்கைக்கு திரும்புவதற்கு ஏதுவாக பெரும்பான்மையான மக்களுக்கு நோய் எதிர்ப்பு சக்தியை வழங்கவும் உதவும் என்று நம்பினர்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here