பள்ளிகள் திறந்தாலும் அரசாங்கம் கற்றல் கற்பித்தலில் கவனம் செலுத்த வேண்டும்

சிரம்பான்: மார்ச் 1 முதல் படிப்படியாக பள்ளிகளை மீண்டும் திறப்பதை விட மாணவர்களுக்கு கற்பித்தல் மற்றும் கற்றல் செயல்முறை கிட்டத்தட்ட தொடர கல்வி அமைச்சகம் அனுமதிக்க வேண்டும் என்று டத்தோ ஶ்ரீ முகமட் ஹசான் (படம்) கூறுகிறார்.

கோவிட் -19 தொற்றுநோயிலிருந்து நாடு மீண்டு வரும் வேளையில், பள்ளிகளை மீண்டும் திறப்பதற்கு பதிலாக, டிஜிட்டல் கற்றல் மற்றும் கற்பித்தலை வலுப்படுத்தும் வழிகளை அமைச்சகம் கவனிக்க வேண்டும் என்று அம்னோ துணைத் தலைவரான அவர் கூறினார்.

பள்ளிகளை மீண்டும் திறப்பதற்கான அமைச்சின் முடிவு, அதன் டிஜிட்டல் கல்வி திசையில் குழப்பமான சமிக்ஞையை அனுப்புகிறது என்றார். இந்த திருப்புதல் முறையில் பள்ளிகளை திறந்து மூடுவதற்கான முடிவை நிறுத்த வேண்டும். இது மாணவர்கள், பெற்றோர்கள் மற்றும் ஆசிரியர்களுக்கு மிகவும் சிரமமாக உள்ளது.

“பெரும்பாலான பெற்றோர்கள் ஆன்லைன் கற்றலுக்காக டிஜிட்டல் சாதனங்களை வாங்குவதற்கு அதிக முயற்சி செய்துள்ளனர். மேலும் மெய்நிகர் கற்றல் தற்போதைக்கு தொடர வேண்டும் என்று அவர் கூறினார். அரசாங்கம், வீட்டிலிருந்து கற்றுக்கொள்வதற்காக DidikTV அறிமுகப்படுத்தியுள்ளது.

பள்ளிகளை மீண்டும் திறக்க முடிவு செய்வதற்கு முன்னர் தொற்றுநோயின் தாக்கத்தை சமாளிக்கும் அரசாங்கத்தின் திறன் உட்பட அனைத்து சாத்தியங்களையும் அமைச்சகம் கவனிக்க வேண்டும் என்றார்.

வெள்ளிக்கிழமை (பிப்.19) பாலர், ஆண்டு ஒன்று மற்றும் ஆண்டு இரண்டில் உள்ளவர்கள் மார்ச் 1 ம் தேதி நேருக்கு நேர் வகுப்புகளைத் தொடங்குவதாகவும், மூன்றாம் ஆண்டு முதல் ஆறாம் ஆண்டு மார்ச் 8 ஆம் தேதி திரும்புவதாகவும் கல்வி அமைச்சர் டத்தோ டாக்டர் முகமட் ராட்ஸி எம்.டி ஜிடின் தெரிவித்தார்.

மேல்நிலைப் பள்ளிகள், ஜோகூர், கெடா, கிளந்தான் மற்றும் தெரெங்கானு ஆகிய மாணவர்கள் ஏப்ரல் 4 ஆம் தேதியிலும், பிற மாநிலங்களில் ஏப்ரல் 5 ஆம் தேதியிலும் தொடங்குவர். அமைச்சின் முன்மொழிவை தேசிய பாதுகாப்பு கவுன்சிலுக்கு அளித்த பின்னர் தேதிகள் குறித்த முடிவு எட்டப்பட்டதாக அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here