மாவட்டங்களைக் கடக்க மாணவர்களுக்கு சிறப்பு கடிதம் தேவையில்லை

பெட்டாலிங் ஜெயா: மார்ச் 1 முதல் பள்ளிகள் மீண்டும் திறக்கப்பட்டவுடன் மாவட்டங்களைக் கடக்க வேண்டிய பள்ளி மாணவர்கள் சாலைத் தடைகளில் நிறுத்தப்பட்டால் சிறப்பு கடிதங்களை வழங்கத் தேவையில்லை.

கல்வி அமைச்சின் அதிகாரிகளுடன் தி ஸ்டார் மேற்கொண்ட பேட்டியில், மாணவர்கள் தங்கள் பள்ளி சீருடையில் மட்டுமே இருக்க வேண்டும் என்பதை உறுதிப்படுத்தியது. பள்ளி மாணவர்களுக்கு மாவட்டங்களை கடக்கும் பிரச்சினை இல்லை.

அவர்கள் எந்த விலக்கு கடிதங்களையும் வழங்க வேண்டியதில்லை – அவர்கள் பள்ளிக்குச் செல்வது அவர்களின் சீருடையில் இருந்து காவல்துறையினருக்குத் தெரியும் என்று அந்த அதிகாரி கூறினார்.

பாலர் பாடசாலைகள் மற்றும் முதன்மை மட்டத்தில் தொடங்கி மார்ச் 1 முதல் மாணவர்கள் நாடு தழுவிய பள்ளிகளுக்குத் திரும்புவர்.

பாலர், ஆண்டு ஒன்று மற்றும் ஆண்டு இரண்டில் உள்ளவர்கள் மார்ச் 1 ம் தேதியும், மூன்றாம் ஆண்டு முதல் ஆறாம் ஆண்டு மார்ச் 8 ஆம் தேதியும் மீண்டும் கல்வியை தொடங்குவார்கள் என்று கல்வி அமைச்சர் டத்தோ டாக்டர் மொஹட் ராட்ஸி எம்.டி ஜிடின் தெரிவித்தார்.

மேல்நிலைப் பள்ளிகளைப் பொறுத்தவரை, ஜோகூர், கெடா, கிளந்தான் மற்றும் தெரெங்கானு ஆகிய மாணவர்களுக்கு ஏப்ரல் 4 ஆம் தேதி தொடங்கும். மற்ற மாநிலங்களில் உள்ள மாணவர்கள் ஏப்ரல் 5ஆம் தேதி திரும்புவர்.

அமைச்சின் கீழ் உள்ள தனியார் பள்ளிகளும் இந்த தொடக்க தேதிகளைப் பின்பற்றும் என்று அவர் வெள்ளிக்கிழமை (பிப்ரவரி 19) கூறினார். இந்த பள்ளிகள் பொதுவாக பொதுப் பள்ளிகளின் அதே கல்வி நாட்காட்டியைப் பின்பற்றுகின்றன. மேலும் தற்போதைய கல்வி நாட்காட்டி உள்ளது.

இரண்டாம் நிலை பள்ளிகள் மார்ச் 26 அல்லது 27ஆம் தேதிகளில் தொடங்கி ஏப்ரல் 3 அல்லது 4 ஆம் தேதிகளில் முடிவடையும் மாநிலத்தின் அடிப்படையில் செமஸ்டர் பள்ளி விடுமுறைக்குப் பிறகு மீண்டும் வகுப்பறைகளில் மாணவர்களைப் பார்க்கத் தொடங்கும். மற்ற மாநிலங்களில் உள்ள மாணவர்கள் ஏப்ரல் 5 ஆம் தேதி திரும்புவர்.

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here