வெளிநாட்டுத் தொழிலாளர்கள் கோவிட் சோதனை 474,916- உறுதி 15,960

  1. புத்ராஜெயா: கட்டாய ஸ்கிரீனிங் கொள்கையின் கீழ் கோவிட் -19 க்கு திரையிடப்பட்ட மேலும் முப்பத்தேழு வெளிநாட்டு தொழிலாளர்கள் கொரோனா வைரஸுக்கு சாதகமாக சோதனை செய்துள்ளனர்.

பிப்ரவரி 23 அன்று 15,997 நபர்கள் மீது நடத்தப்பட்ட திரையிடல்களிலிருந்து முடிவுகள் கிடைத்தன. இதுவரை 474,916 வெளிநாட்டு தொழிலாளர்கள் சோதனை செய்யப்பட்டுள்ளனர், இதில் 24,050 முதலாளிகள் உள்ளனர்.

தற்காப்பு அமைச்சர் (பாதுகாப்பு) டத்தோ ஶ்ரீ இஸ்மாயில் சப்ரி யாகோப் கூறுகையில், கடந்த ஆண்டு பிற்பகுதியில் வெளிநாட்டுத் தொழிலாளர்கள் மீது கட்டாய திரையிடல் கொள்கை விதிக்கப்பட்டதிலிருந்து 15,960 தொழிலாளர்கள் கோவிட் -19 க்கு சாதகமாக இருப்பது கண்டறியப்பட்டது.

அமலாக்க நடவடிக்கைகளில், இயக்க கட்டுப்பாட்டு உத்தரவுக்காக செவ்வாய்க்கிழமை (பிப்ரவரி 23) நிலையான இயக்க நடைமுறைகளை (எஸ்ஓபி) மீறியதற்காக 253 நபர்களை போலீசார் கைது செய்தனர். மொத்தத்தில், 231 நபர்களுக்கு கலவைகள் வழங்கப்பட்டன. 22 பேர் தடுப்புக்காவல் செய்யப்பட்டனர்.

மீறுபவர்கள் செய்த குற்றங்களில் வாடிக்கையாளர் பதிவு வசதிகளை வழங்கத் தவறியது (75), முக்கவசம் அணியாதது (61), சூதாட்ட நடவடிக்கைகள் (52), அனுமதியின்றி எல்லை தாண்டிய பயணம் (37) மற்றும் உடல் ரீதியான தொலைவு இல்லை (21).

பணிக்குழு கண்காணிப்பு எஸ்ஓபி இணக்கம் சூப்பர் மார்க்கெட்டுகள், வங்கிகள், அரசு அலுவலகங்கள் மற்றும் தொழிற்சாலைகள் உட்பட 72,547 வளாகங்களில் சோதனைகளை மேற்கொண்டது. ஓப்ஸ் பென்டெங்கில், இஸ்மாயில் சப்ரி, பிப்ரவரி 23 அன்று சட்டவிரோதமாக குடியேறிய 6 பேரை அமலாக்க அதிகாரிகள் கைது செய்தனர்.

அமலாக்க அதிகாரிகள் மலேசிய கடலில் 87 கப்பல்களைக் கண்டனர் என்று அவர் புதன்கிழமை (பிப்ரவரி 24) தெரிவித்தார்.

பிப்ரவரி 23 அன்று 625 நபர்கள் நாடு திரும்பியுள்ளதாகவும், அனைவரும் அரசு நியமிக்கப்பட்ட நிலையங்களில் தனிமைப்படுத்தலைக் கண்காணிக்க அனுப்பப்பட்டதாகவும் இஸ்மாயில் சப்ரி கூறினார்.

கடந்த ஆண்டு ஜூலை 24 முதல், மொத்தம் 130,115 நபர்கள் மலேசியாவுக்குத் திரும்பி வந்தனர், மேலும் நாடு தழுவிய அளவில் பல்வேறு இடங்களில் தனிமைப்படுத்தலுக்கு அனுப்பப்பட்டனர்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here