பயண குழுழி அனுமதிக்கும் முன் விரிவாக விவாதிக்கப்படும்

கோலாலம்பூர்: பிப்ரவரி 26 – கோவிட் -19 தொற்றுநோய்களின் போது பசுமை மண்டல நாடுகளுடன் பயண குமிழி ஏற்பாடுகளை விரிவுபடுத்துவதற்கான திட்டம் பல்வேறு கட்சிகளுடன் உடன்பாடு ஏற்படுவதற்கு முன்னர் மேலும் விவாதிக்கப்படும் என்று சுற்றுலா, கலை மற்றும் கலாச்சார (மோட்டாக்) அமைச்சர் டத்தோ ஶ்ரீ  நான்சி  சுக்ரி தெரிவித்தார்.

சுகாதார அமைச்சகம் (MoH), வெளியுறவு அமைச்சகம், உள்துறை அமைச்சகம் மற்றும் தேசிய பாதுகாப்பு மன்றம் ஆகியவற்றின் ஒப்புதலைத் தவிர, அமைச்சினால் முன்மொழியப்பட்ட பரஸ்பர பசுமை பாதை (RGL) மற்றும் பயண குமிழி முயற்சிகள் சம்பந்தப்பட்ட நாடுகளின் உடன்பாட்டைக் கொண்டிருக்க வேண்டும் என்று அவர் கூறினார்.

உள்நாட்டு பயண குமிழி திட்டத்தின் கீழ் ஒரு முறை ஊக்கத்தொகையை நீட்டிக்க மோட்டாக் விண்ணப்பிக்கிறது. இது டிசம்பர் 2021 வரை தொடர்புடைய அமைச்சகங்களுடன் நீட்டிக்கப்பட உள்ளது என்று அவர் வியாழக்கிழமை ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்தார்.

இன்று விமான மற்றும் MICE (கூட்டங்கள், ஊக்கத்தொகைகள், மாநாடுகள் மற்றும் கண்காட்சிகள்) தொழில்களில் முக்கிய பிரமுகர்கள் உடனான  அமர்விற்கு பின்னர் இந்த அறிக்கை வெளியிடப்பட்டுள்ளது.

பயண குமிழி விரிவாக்கம் புருனே, தென் கொரியா, நியூசிலாந்து, ஆஸ்திரேலியா மற்றும் ஜப்பான் ஆகியவற்றை உள்ளடக்கியதாக முன்மொழியப்பட்டது.

நேற்றைய கூட்டத்தில் MICE ஐ பிரதிநிதித்துவப்படுத்தும் பங்குதாரர்கள், மாவட்டங்களுக்கு இடையேயான மற்றும் மாநிலங்களுக்கு இடையேயான பயணங்களுக்கான கட்டுப்பாடுகளை நீக்க வேண்டும் என்றும், தடுப்பூசி போடப்பட்டதற்கான ஆதாரங்களை வைத்திருப்பவர்களை தனிமைப்படுத்த வேண்டாம் என்றும் வலியுறுத்தியது. – பெர்னாமா

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here