குற்றங்களை குறைக்க இளையோரின் பேச்சுக்கு மதிப்பளியுங்கள்

ஈப்போ: இந்த நாட்களில் சில முஸ்லிம்கள் குற்றங்களைச் செய்ய பயப்படுவதில்லை, அவர்களுக்கு இஸ்லாம் “pakaian luaran” (உடைகள்) போலவே கருதப்படுகிறது என்று பேராக் சுல்தான் நஸ்ரின் முய்சுதீன் ஷா கூறுகிறார்.

பல்வேறு குற்றங்களையும் பாவங்களையும் செய்தவர்கள், நீதிமன்றத்தில் “tegakkan benang yang basah” தேர்வு செய்வதாக சுல்தான் நஸ்ரின் கூறினார். நீதிமன்றம் வரும்போது, ​​பாவம் செய்தவர்கள் பல்வேறு சாக்குகளைக் கண்டுபிடித்து, பாவம் செய்தவர்களின் செயல்களை மறுக்க பல்வேறு வாதங்களைப் பயன்படுத்துகிறார்கள்.

அவர்கள் அதிக சட்டரீதியான கட்டணங்களை செலுத்தத் தயாராக உள்ளனர். அவை பெரும்பாலும் குற்றவியல் ஆதாரங்கள் மூலமாகவோ அல்லது பாவச் செயல்களின் விளைவாகவோ பெறப்படும் பணத்திலிருந்து நிதியளிக்கப்படுகின்றன.

சக மனிதர்களின் பாவங்கள் செய்யப்படுவது மட்டுமல்லாமல், தொடர்ச்சியாக, மீண்டும் மீண்டும், மிகவும் தைரியமாக, பாவங்களைச் செய்பவர்களிடையே கற்பனை செய்கின்றன.

barzakh மற்றும் மறுமையின் உலகில் என்ன நடக்கும் என்ற அச்சம் முற்றிலும் இல்லை என்று டாரூல் ரிட்ஜுவான் இஸ்லாமிய வளாகத்தில் பேராக் சிரியா நீதிபதிகள் மற்றும் பேராக் இஸ்லாமிய சமயம் மற்றும் மலாய் சுங்க கவுன்சில் (MAIPk) உறுப்பினர்களை நியமித்தபோது அவர் தனது உரையில் கூறினார்.

மோசடி, திருட்டு, கடத்தல், நம்பிக்கையை மீறுதல், ஊழல் மற்றும் வரிகளைத் தவிர்ப்பது போன்ற செயல்கள் ஒரு அமைப்பு, நிறுவனம் அல்லது அரசாங்கத்திற்கு எதிரான குற்றச் செயல்களில் அடங்கும் என்று சுல்தான் நஸ்ரின் கூறினார்.

இந்த குற்றங்கள் பங்குதாரர்கள், நிறுவன உரிமையாளர்கள் அல்லது ஒரு நாட்டின் குடிமக்கள் என சம்பந்தப்பட்ட நிறுவனங்களின் பங்குதாரர்களுக்கு எதிரான குற்றவியல் நடத்தைகளின் தாக்கங்களையும் கொண்டுள்ளன என்று அவர் கூறினார்.

இஸ்லாத்தின் போதனைகளைத் தழுவிய மக்கள் பாவங்களைச் செய்ய பயப்படுவார்கள் என்று சுல்தான் நஸ்ரின் கூறினார். இஸ்லாத்தின் போதனைகளைப் பாராட்டும் மக்கள், அவர்கள் ஒரு பாவம் செய்திருந்தால், அவர்கள் உடனடியாக மனந்திரும்புவார்கள் அல்லது தங்கள் தவறுகளை ஒப்புக்கொள்வார்கள். மேலும் அவர்கள் அநீதி இழைத்த நபரிடம் மன்னிப்பு கேட்பார்கள்.

இஸ்லாத்தின் போதனைகளைப் பாராட்ட வெற்றிகரமாக கல்வி கற்றவர்கள், பாவங்களைச் செய்ய மிகவும் பயப்படுகிறார்கள். அதிகமான மக்கள் பாவங்களைச் செய்வதைத் தவிர்ப்பதால், குற்றச் சம்பவங்கள் குறையும். நீதிமன்றங்களில் பணிச்சுமை இலகுவாக மாறும் என்று அவர் கூறினார்.

முஹம்மது நபி (ஸல்) அவர்களின் தோழர்கள் பலரும் மிகச் சிறிய வயதிலேயே இஸ்லாத்தை வளர்ப்பதற்கான அவரது முயற்சிகளுக்கு உதவ பக்தியை விதைத்துள்ளதாக வரலாறு வெளிப்படுத்தியுள்ளது என்று சுல்தான் நஸ்ரின் கூறினார்.

அவர்களில் அப்துல்லா பின் அபாஸ், அப்துல்லா பின் உமர், முவாஸ் பின் ஜபாத், காலித் இப்னுல் வலீத் மற்றும் அல்-முட்சானா பின் ஹரிட்சா ஆகியோர் அடங்குவதாக அவர் கூறினார்.

எனவே, சுல்தான் நஸ்ரின் இளைஞர்களுக்கு தீவிரமாக ஈடுபடுவதற்கான நம்பிக்கையை வழங்க வேண்டும், முன்னணியில் இருக்க வேண்டும், சபையின் அனுசரணையில் திட்டங்களை புத்துயிர் பெறச் செய்ய வேண்டும்.

அதற்கு இளைஞர்கள் உடன் இருக்க வேண்டும். இளைஞர்களின் குரல்கள் கேட்கப்பட வேண்டும், அவர்களின் கருத்துக்கள் புரிந்து கொள்ளப்பட வேண்டும். இதனால் இஸ்லாம் என்ற பெயரில் ஏற்பாடு செய்யப்பட்ட திட்டங்கள் இளைஞர்களை அதிகம் ஈர்ப்பதில் வெற்றிபெற மிகவும் பொருத்தமானவை அவர்கள் இஸ்லாமின் பெயரில் மசூதிகள் மற்றும் நிகழ்ச்சிகளில் பங்கேற்க வேண்டும் என்று அவர் கூறினார்.

முதன்முறையாக, சுல்தான் நஸ்ரின் இன்று ஒரு பெண் உட்பட இரண்டு இளைஞர்களையும் MAIPk உறுப்பினர்களாக நியமித்தார். ஒரு இளம் பெண்ணின் நியமனத்துடன், MAIPk க்கு இப்போது மூன்று பெண் உறுப்பினர்கள் உள்ளனர் என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here