கோவிட் -19: வெ.10,000 சம்மன் தொகைக்கு மேல்முறையீடு செய்யலாம் என்கிறார் சுகாதார அமைச்சர்

புத்ராஜெயா : மார்ச் 11 அன்று அவசரகால (தொற்று நோய்களைத் தடுக்கும் மற்றும் கட்டுப்படுத்துதல்) (திருத்தம்) கட்டளை 2021 அமல்படுத்தப்பட்டதிலிருந்து 1,000 க்கும் மேற்பட்ட நபர்கள் RM10,000 சம்மன்கள் விதிக்கப்பட்டுள்ளனர். ஆனால் யாரும் குறைந்த சம்மன்களை முறையீட்டை சமர்ப்பிக்கவில்லை தொகை என்கிறார் டத்தோ ஶ்ரீ  டாக்டர் ஆதம் பாபா.

குற்றம் சாட்டப்பட்டவர்கள் செய்த குற்றங்களின் அடிப்படையில் குறைந்த தொகைக்கு மாநில சுகாதார இயக்குனர் அல்லது துணை இயக்குநரிடம் முறையீடு செய்யலாம் என்று சுகாதார அமைச்சர் கூறினார்.

இதுவரை, யாரும் மேல்முறையீடு செய்யவில்லை. மேல்முறையீடு செய்யப்படும்போது  குற்றம் நடந்த தேதியின் அடிப்படையில் ஒரு (புதிய) சம்மன் வழங்கப்படும் என்று அவர் புதன்கிழமை (மார்ச் 31) தேசிய ஒற்றுமை அமைச்சகத்தின் (கே.பி.என்) அதன் பொதுச்செயலாளர் டத்தோ வான் சுராயா வான் எம்.டி.ராட்ஸி மற்றும் சுகாதார அமைச்சகத்தின் அவரது பிரதிநிதி டத்தோ முகமட் ஷபிக் அப்துல்லா ஆகியோருக்கு இடையிலான கையெழுத்திட்டதைக் கண்ட பின்னர் செய்தியாளர்களிடம் கூறினார். தேசிய ஒற்றுமை அமைச்சர் டத்தோ ஹலிமா முகமது சாதிக் கலந்து கொண்டார்.

மேல்முறையீட்டு செயல்முறையை விரிவாகக் கூறிய டாக்டர் ஆதாம், குற்றவாளி செய்த குற்றத்தின் வகை மற்றும் மீண்டும் விதிக்கப்படும் சம்மனின் அளவை மதிப்பிடுவதற்கு சுகாதார ஆய்வாளரால் ஒரு விசாரணைக் கட்டுரை திறக்கப்படும் என்றார்.

மாற்றுத்திறனாளிகள், பி 40 குழு, மாணவர்கள் மற்றும் கூட்டுத்தொகையை செலுத்த முடியாதவர்கள் என நான்கு வகை குற்றவாளிகளுக்கு விசாரணை ஆவணங்கள் திறக்கப்படும் என்றும், பி 40 பிரிவைச் சேர்ந்த நபர்கள் அவர்களுக்கு உதவ ஆதாரங்களை சமர்ப்பிக்க வேண்டும் என்றும் அவர் கூறினார்.

டாக்டர் ஆதாம், ஒழுங்குமுறையை கடுமையாக அமல்படுத்துவதும், சம்மனின் தொகையை அதிகரிப்பதும் தண்டிப்பதை நோக்கமாகக் கொண்டிருக்கவில்லை. மாறாக கோவிட் -19 பரிமாற்றங்களின் சங்கிலியை உடைப்பதற்கான தடுப்பு நடவடிக்கையாகவும், பொதுமக்களை எப்போதும் பின்பற்றும்படி ஊக்குவிப்பதாகவும் கூறினார்.

குறைந்த சம்மன் வழங்கப்பட்ட தனிநபர்கள் அதற்கு தகுதியுடையவர்களாக இருக்க வேண்டும் என்று அவர் கூறினார்.

கே.பி.என் மற்றும் எம்.ஓ.எச் கையெழுத்திட்ட ஒத்துழைப்புக் குறிப்பில், டாக்டர் ஆதாம் ஆரோக்கியமான மலேசியா தேசிய நிகழ்ச்சி நிரல் 2021-2025 முன்முயற்சியின் கீழ் அமைச்சகங்கள் ஒத்துழைத்து திட்டங்கள் மற்றும் செயல்பாடுகளை செயல்படுத்த உதவுவதாகக் கூறினார்.

கோவிட் -19 தடுப்பு அறிவுரைத் திட்டம், முன்னணி நிறுவனங்களுக்கான பிபிஇ, சுகாதார சமூகம் தேசத்தை மேம்படுத்துகிறது, நடத்தை தாக்கத்திற்கான தொடர்பு,  மருத்துவம் மற்றும் பல் சுகாதார பராமரிப்பு ஆகியவற்றை அறிந்து, மூலோபாய ஒத்துழைப்பின் கீழ் எட்டு திட்டங்கள் வடிவமைக்கப்பட்டுள்ளன. மேலும் மொத்தம் 42,812 MOH முகவர்கள் மற்றும் தன்னார்வலர்கள் இந்த திட்டங்களில் பங்கேற்பார்கள்.

“MOH மற்றும் KPN முகவர்கள், தன்னார்வலர்கள் மற்றும் சமூகங்களை மேம்படுத்தும், இதனால் ஆரோக்கியமான வாழ்க்கை முறை நடைமுறைகள் மற்றும் சுய பாதுகாப்பு ஆகியவற்றை வளர்ப்பதில் அவர்கள் பங்கு வகிக்க முடியும் என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

இதற்கிடையில், 248,220 உறுப்பினர்களைக் கொண்ட அமைச்சின் மொத்த இயந்திரங்களில் 8,274 பேர் ஆரோக்கியமான வாழ்க்கை முறை மற்றும் தனிப்பட்ட ஆரோக்கியம் குறித்த சுகாதார தகவல்களை இந்த முயற்சியின் கீழ் பரப்புவார்கள் என்று ஹலிமா கூறினார். – பெர்னாமா

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here