பெர்சத்து உயர்மட்ட தலைவர்கள் சந்திப்பு

கோலாலம்பூர்: ஞாயிற்றுக்கிழமை (மார்ச் 28) அம்னோவின் ஆண்டுக்கூட்டத்தில் என்ன நடந்தது என்பதற்கு கட்சியின் பிரதிபலிப்பு குறித்து விவாதிக்க பார்ட்டி பிரிபூமி பெர்சத்து மலேசியா (பெர்சத்து) உயர்மட்ட தலைவர்கள் பெரிகாத்தான் நேஷனல் தலைமையகத்தில் கூடினர்.

இது ஒரு அரசியல் பணியகக் கூட்டம் என்று வட்டாரங்கள் தெரிவித்தன. இரவு 8 மணிக்கு தொடங்கிய கூட்டத்திற்கு பெர்சத்து தலைவர் டான் ஸ்ரீ முஹிடின் யாசின் தலைமை தாங்கினார்.

பெர்சத்து துணைத் தலைவர் டத்தோ ஶ்ரீ அஹ்மத் பைசல் அஸுமு, மூன்று துணைத் தலைவர்களான டத்தோ ஶ்ரீ  ரொனால்ட் கியாண்டி, டத்தோ ஶ்ரீ ராட்ஸி ஜிடின், டத்தோ ரபிக் நாசமோஹிதீன், பொதுச் செயலாளர் டத்தோ ஶ்ரீ ஹம்சா ஜைனுதீன் மற்றும் மகளிர் பிரிவுத் தலைவர் டத்தோ ஶ்ரீ ரினா ஆகியோர் கலந்து கொண்டனர். டத்தோ ஶ்ரீ அஸ்மின் அலி மற்றும் டத்தோ ஶ்ரீ  முகமட் ரெட்ஜுவான் எம்.டி யூசோஃப் போன்ற சில அமைச்சர்களும் காணப்பட்டனர்.

அம்னோ தலைவர் டத்தோ ஶ்ரீ  அஹ்மத் ஜாஹிட் ஹமிடி தனது உரையில் கூறியதற்கு எங்கள் பதிலை அரசியல் பணியகம் தீர்மானிக்கும். அம்னோ உச்ச சபை பெர்சத்துவுடனான உறவுகளை குறைக்க முடிவு செய்தபோது அனைத்து அம்னோ அமைச்சர்களும் பெரிகாத்தான் தேசிய அரசாங்கத்திலிருந்து ராஜினாமா செய்ய வேண்டும்.

நாங்கள் பின்னர் பெர்சத்து உச்ச மன்ற கூட்டத்தில் எங்கள் முடிவுகளை முன்வைப்போம் என்று கூறியதாக அந்த வட்டாரம் தெரிவித்துள்ளது.

ஞாயிற்றுக்கிழமை, அஹ்மத் ஜாஹிட், அம்னோ அமைச்சர்கள் மற்றும் துணை அமைச்சர்கள் அனைவரும் வெளியேற வேண்டிய கட்டாயத்தில் உள்ளனர். அம்னோ உச்ச சபை பெர்சத்துவுடனான உறவுகளை குறைக்க முடிவு செய்தபோது. பெரிகாத்தான் அரசாங்கத்தின் ஒரு பகுதியாக இருந்தபோதிலும், கடந்த சில மாதங்களாக அம்னோ மற்றும் பெர்சத்து உறவுகள் சிதைந்தன.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here