பொறுமையாக இருங்கள் – பணம் நிச்சயம் திருப்பி தரப்படும்

Ketua Pegawai Eksekutif Kumpulan Air Asia, Tan Sri Tony Fernandes

பெட்டாலிங் ஜெயா: ஏர் ஏசியா தனது வாடிக்கையாளர்களில் 450,000 பேரை “பொறுமையாக இருங்கள்” என்று வேண்டுகோள் விடுத்துள்ளது. விமான நிறுவனங்கள் முன்கூட்டியே டிக்கெட் வாங்கியவர்களுக்கு பணத்தைத் திருப்பித் தருவதாக உறுதியளித்திருந்தாலும், தொற்றுநோயால் பறக்க முடியவில்லை.

ஏர் ஏசியா நிறுவனர் டான் ஸ்ரீ டோனி பெர்னாண்டஸ், தற்போது நிலைமை “நன்றாக இல்லை” என்றாலும், விமான நிறுவனம் மெதுவாக அதன் நிலைக்கு திரும்பும் என்று அவர் நம்பினார்.

உண்மை என்னவென்றால் ஏர் ஏசியா ஒரு வருடமாக சேவையை வழங்கவில்லை.  ஏராளமான அரசாங்க விமான சேவைகளைப் போன்ற எந்தவொரு நிதி உதவியும் எங்களிடம் இல்லை என்று அவர் நேற்று ஏர் ஏசியாவின் பேஸ்புக் பக்கத்தில் வெளியிட்ட வீடியோவில் கூறினார்.

கடந்த ஆண்டு ஜனவரி முதல், இது ஏற்கனவே 1.5 மில்லியன் பணத்தைத் திரும்பப் பெற்றுள்ளது என்று அவர் கூறினார். அதே நேரத்தில், பெர்னாண்டஸ் 2.9 மில்லியன் மக்கள் தங்கள் பணத்தைத் திரும்பப்பெறுவதற்கு கடன் வடிவத்தில் ஒப்புக் கொண்டதாகக் கூறினார்.

அனைவரும் யார் வேண்டுமானாலும் வழங்கக்கூடிய சிறந்த ஆதரவு இதுதான். அதற்காக நான் என்றென்றும் நன்றியுள்ளவனாக இருப்பேன் என்று அவர் கூறினார். 450,000 வாடிக்கையாளர்களுக்கு செலுத்த வேண்டியதை திருப்பிச் செலுத்த தனது விமான நிறுவனம் உறுதிபூண்டுள்ளது. ஒவ்வொரு வாரமும் எங்களிடம் உள்ள சிறிய பணத்தை  நாங்கள் நிச்சயமாக அங்கு வருவோம் என்று அவர் கூறினார்.

தயவுசெய்து எங்களுக்கு நேரம் கொடுங்கள், தயவுசெய்து பொறுமையாக இருங்கள். நான் உங்களுக்கு சரியாக எண்களைக் கொடுத்துள்ளேன், எனவே தயவுசெய்து எங்கள் வெளிப்படைத்தன்மையைப் பாராட்டுங்கள் என்று அவர் கூறினார்.

பெர்னாண்டஸ் தொற்றுநோய்க்கு முன்பு, ஏர் ஏசியா 600 மில்லியனுக்கும் அதிகமான மக்களை பறக்கவிட்டதாக கூறினார். உங்களில் பலர் ஏர் ஏசியாவுக்கு முன் பறக்கவில்லை. நூறாயிரக்கணக்கான வேலைகளை உருவாக்கினோம்.

கோவிட் -19 எங்கள் தவறு அல்ல. நாங்கள் மோசமானவர்கள் அல்ல. இது பல விமான நிறுவனங்களைப் போலவே எங்களை பாதித்துள்ளது என்று அவர் கூறினார். நிறுவனம் தங்கள் தொழிலாளர்களை முடிந்தவரை வைத்திருக்க முயற்சிக்கையில், அவர்களில் 10% பேரை அது விட வேண்டும். மற்றவர்கள் பணம் செலுத்த வேண்டும்.

அதன் நீண்ட பயண அமைப்பான ஏர் ஏசியா எக்ஸ் ஆழ்ந்த நிதி சிக்கலில் உள்ளது. ஏனெனில் அது எங்கும் பறக்கவில்லை, மேலும் “நியாயமற்ற” போட்டியை சமாளிக்க வேண்டியிருந்தது.

ஏர் ஏசியா எக்ஸ் உயிர்வாழ ஒரு பெருநிறுவன மறுசீரமைப்பிற்கு உட்படும் என்று கூறும்போது, ​​இரு விமான நிறுவனங்களும் மீண்டும் வலுவாக வரும் என்று அவர் நம்புகிறார்.

விசுவாசத்தைக் காத்துக்கொள்ளுங்கள். நாங்கள் அங்கு செல்வோம், விரைவில் நீங்கள் பறக்க, உங்கள் பணத்தைத் திரும்பப் பெறுவதற்கு நாங்கள் எங்களால் முடிந்த அனைத்தையும் செய்வோம் என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here