ஜோகூர் நீரில் சட்டவிரோதமாக நங்கூரமிட்டதற்காக இரண்டு கப்பல்களை MMEA தடுத்து வைத்திருக்கிறது

ஜோகூர் பாரு: கிழக்கு ஜோகூர் கடல்பகுதியில் தஞ்சோங் பெனாவர் மற்றும் கோத்தா திங்கி  மற்றும் தஞ்சோங் பெனவார் ஆகிய இடங்களில் சட்டவிரோதமாக நங்கூரமிட்டதற்காக இரண்டு டேங்கர்களை மலேசிய கடல்சார் அமலாக்க நிறுவனம் (எம்.எம்.இ.ஏ) தடுத்து வைத்துள்ளது.

ஜோகூர் எம்.எம்.இ.ஏ இயக்குனர் ஃபர்ஸ்ட் அட்மிரல் நூருல் ஹிசாம் ஜகாரியா கூறுகையில், ‘Ops Jangkar Haram’ என்ற நடவடிக்கையின் கீழ் அனைத்து ஜோகூர் மாநில நீரிலும், குறிப்பாக மாநிலத்தின் கிழக்கு பகுதியில் சட்டவிரோத நங்கூர நடவடிக்கைகளை ஒழிக்கும் நடவடிக்கையின் ஒரு கட்டப்பணி இதுவாகும் என்றார்.

முதல் கப்பல் ஞாயிற்றுக்கிழமை (ஏப்ரல் 4) மாலை 6.10 மணியளவில் தஞ்சோங் பெனாவருக்கு வடகிழக்கில் சுமார் 15 கடல் மைல் தொலைவில் தடுத்து வைக்கப்பட்டது. இந்தோனேசியாவைச் சேர்ந்த ஒரு கேப்டன் உட்பட 23 பேர் இந்த கப்பலில் இருந்தனர் என்று நூருல் ஹிசாம் கூறினார்.

இரண்டாவது கப்பல் மங்கோலியாவில் பதிவு செய்யப்பட்டுள்ளதாகவும், இந்தோனேசியாவைச் சேர்ந்த 12 பேர் பணியாற்றினர் என்றும் அவர் கூறினார்.

இது தஞ்சோங் பெனாவர் வடகிழக்கில் சுமார் 13 கடல் மைல் தொலைவில், திங்கள் (ஏப்ரல் 5) இரவு 8.10 மணியளவில் தடுத்து வைக்கப்பட்டுள்ளது, என்று அவர்  ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்தார். குழுவினர் அனைவரும் 25 முதல் 55 வயதுக்குட்பட்டவர்கள் என்றும் சரியான ஆவணங்களுடன் பயணம் செய்கிறார்கள் என்றும் அவர் கூறினார்.

ஒவ்வொரு கப்பலிலிருந்தும் குழுக்கள் விசாரணைகளுக்கு உதவ தஞ்சோங் செடிலி கடல் மண்டல அலுவலகத்தில் தடுத்து வைக்கப்பட்டுள்ளன என்று அவர் கூறினார்.

கடல் கப்பல் துறையின் அனுமதியின்றி நங்கூரமிட்டதற்காக வணிகக் கப்பல் கட்டளைச் சட்டம் 1952 இன் பிரிவு 49 B (1) இன் கீழ் கப்பல்கள் பறிமுதல் செய்யப்பட்டன. இது RM100,000 க்கு மேல் அபராதம் அல்லது இரண்டு ஆண்டுகளுக்கு மிகாமல் சிறைத்தண்டனை அல்லது இரண்டையும் விதிக்கிறது.

மார்ச் 24 ஆம் தேதி ஓப்ஸ் ஜங்கர் ஹராம் தொடங்கியதிலிருந்து 21 கப்பல்களை ஜோகூர் எம்.எம்.இ.ஏ தடுத்து வைக்க முடிந்தது என்றும் நூருல் ஹிசாம் தெரிவித்தார்.

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here