பெரிகாத்தான் அரசாங்கத்தில் அம்னோ நிலைப்பாடு குறித்து ஊகிப்பதை நிறுத்துங்கள் என்கிறார் இஸ்மாயில் சப்ரி

Interview Datuk Seri Ismail Sabri. RAJA FAISAL HISHAN/The Star

பெட்டாலிங் ஜெயா: நாடாளுமன்றம் கலைக்கப்படும் வரை பெரிகாத்தான் அரசாங்கத்தில் இருக்க வேண்டும் என்று கட்சியின் ஆண்டுக்கூட்டத்தில் அங்கீகரிக்கப்பட்ட பிரேரணையால் அம்னோ துணைத் தலைவர் டத்தோ ஶ்ரீ  இஸ்மாயில் சப்ரி யாகோப் ஒட்டிக்கொண்டிருக்கிறார்.

கடந்த அம்னோ பொதுச் சபையில் முடிவு செய்யப்பட்டுள்ளதால், பெரிகாத்தான் நேஷனல் அரசாங்கத்தில் அம்னோவின் நிலைப்பாடு குறித்து ஊகிப்பதை நிறுத்துமாறு அனைத்து தரப்பினருக்கும் தற்காப்பு அமைச்சர் அழைப்பு விடுத்தார்.

இது மிகவும் தெளிவாக உள்ளது. அம்னோ பொதுச் சபையால் ஏற்கெனவே ஒப்புதல் அளிக்கப்பட்டுள்ளதால் இந்த கட்டத்தில் மற்ற ஊகங்கள் நிறுத்தப்பட வேண்டும் என்று அவர் வெள்ளிக்கிழமை (ஏப்ரல் 9) ஒரு நிகழ்வில் செய்தியாளர்களிடம் கூறினார்.

அம்னோ அவ்வாறு கேட்டால் தனது அமைச்சரவை பதவியை கைவிட தயாரா என்று மூத்த அமைச்சரிடம் கேட்கப்பட்டது. அம்னோ உச்சமன்றம் கட்சியில் மிக உயர்ந்த அதிகாரம் என்று இஸ்மாயில் கூறினார். ஒரு முடிவு எடுக்கப்படும் போது, ​​அது எங்கள் கொள்கையாக இருக்கும் என்று அவர் கூறினார்.

கட்சித் தேர்தல்கள் குறித்து, கட்சி தேர்தல்கள் எப்போது அழைக்கப்படும் என்பது குறித்து உச்சநீதிமன்றம் தான் முடிவு செய்ய வேண்டும் என்றார்.

கட்சி அரசியலமைப்பின் படி, இது மூன்று ஆண்டுகளுக்கு ஒருமுறை செய்யப்பட வேண்டும். எங்கள் பதவிக்காலம் ஜூன் மாதத்தில் காலாவதியாகிறது. இருப்பினும், கட்சி அரசியலமைப்பு அதை 18 மாதங்கள் வரை ஒத்திவைக்க அனுமதிக்கிறது. எனவே தொடரலாமா அல்லது வேண்டாமா என்பது உச்ச மன்றத்திற்கு  உள்ளது கட்சி தேர்தலுடன் அல்ல என்று அவர் கூறினார்.

அனைத்து உள் பிரச்சினைகளையும் தீர்க்க கட்சி தேர்தல்கள் விரைவில் செய்யப்பட வேண்டும் என்று பல அம்னோ உச்ச சபை உறுப்பினர்கள் பரிந்துரைத்துள்ளனர். அம்னோ தேர்தல் கடந்த ஆண்டு நடைபெறவிருந்தது. ஆனால் கோவிட் -19 தொற்றுநோயின் விளைவாக இயக்க கட்டுப்பாட்டு உத்தரவு காரணமாக ஒத்திவைக்கப்பட்டது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here