ஹன்னா யோஹ் ரோனி லியுவைக் குறைகூறுகிறார், லியு அவரை ‘முதிர்ச்சியற்றவர்’ என்கிறார்

பெட்டாலிங் ஜெயா: கட்சி தனது “சீன-நெஸ்” ​​ஐ நீர்த்துப்போகச் செய்யக்கூடாது அல்லது சீனரல்லாத கட்சியாக தன்னை நிலைநிறுத்திக் கொள்ளக் கூடாது என்று கூறியதற்காக lambasted எதிர்த்த பின்னர், டிஏபியின் ஹன்னா யோ மற்றும் ரோனி லியு ஆகியோர் ஒரு இடைவெளி ஏற்பட்டுள்ளது.

சிகாம்புட் நாடாளுமன்ற உறுப்பினராக இருக்கும் யோஹ், லியுவை ஒரு செய்தி போர்ட்டில் மேற்கோள் காட்டி, டிஏபி மலாய் கட்சிகளுடன் இணைந்து பணியாற்றத் தேவைப்பட்டாலும், சீனரல்லாத கட்சியாகக் காணப்படுவதன் மூலம் அதன் கெளரவத்தை இழிவுபடுத்த முடியாது என்று கூறினார்.

ரோனி லியு என்னை பிரதிநிதித்துவப்படுத்தவில்லை. ரோனி விரும்பும் டிஏபி நான் சேர்ந்த டிஏபி அல்ல. நான் டிஏபியில் சேர்ந்தேன், ஏனெனில் இந்த கட்சி அனைத்து மலேசியர்களின் உரிமைகளையும் பாதுகாக்கிறது. அவரது பேச்சுடன் நான் உடன்படவில்லை.

“சீன-நெஸ்ஸை நீர்த்துப்போகச் செய்வதன் மூலம் அவர் என்ன அர்த்தம்? இது குறுகிய எண்ணம் மற்றும் நச்சுத்தன்மை இல்லையா? ” திங்கள் (ஏப்ரல் 12) இரவு பேஸ்புக் பதிவில் யோஹ் கூறினார்.

கட்சியின் மத்திய செயற்குழு உறுப்பினரான லியுவை விட டிஏபியில் தனது அனுபவம் குறைவாக இருந்தது என்பதை ஒப்புக் கொண்ட அதே வேளையில், கட்சியில் தனது அனுபவமும் சண்டையும் அவரது வார்த்தைகளுடன் பொருந்தவில்லை என்று யோஹ் கூறினார்.

பக்காத்தான் ஹரப்பன் அரசாங்கத்தில் இருந்தபோது, ​​பிரதமர் பதவிக்காக காத்திருந்த டத்தோ ஶ்ரீ அன்வார் இப்ராஹிமின் தீவிர ஆதரவாளராக இருந்த லியு, தனது அவதூறுகளால் கூட்டணிக்கு அவதூறு செய்ததையும் அவர் நினைவு கூர்ந்தார்.

நாங்கள் புத்ராஜெயாவில் இருந்தபோது, ​​ரோனி தனது பேஸ்புக்கில் துன் எம் (முன்னாள் பிரதமர் துன் டாக்டர் மகாதீர் முகமது) பதவியில் இருந்து இறங்கி அன்வாரிடம் ஒப்படைக்க தொடர்ந்து எண்ணியதை மட்டுமே நினைவில் வைத்தேன்.

ரோனியைப் பொறுத்தவரை, துன் எம் எந்த உரிமையும் செய்ய முடியாது. ரோனியைப் பொறுத்தவரை, அன்வார் எந்த தவறும் செய்ய முடியாது என்று அவர் கூறினார்.

துன் எம், அன்வார், ரோனி (மற்றும் நானும் சேர்த்து) உட்பட அனைவரும் பக்காத்தான் அரசாங்கத்தின் சரிவில் சில குற்றச்சாட்டுகளை சுமக்க வேண்டும் என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

முன்னாள் துணை பெண்கள், குடும்பம் மற்றும் சமூக மேம்பாட்டு அமைச்சர், “நீண்ட காலத்திற்கு முன்பு” லியுவைக் கேட்பதை நிறுத்திவிட்டாலும், இந்த முறை அவர் மெளனமாக இருக்க முடியவில்லை, ஏனெனில் அவரது கருத்துக்கள் தப்பெண்ணங்களையும் களங்கங்களையும் தடுக்க கடுமையாக உழைக்கும் டிஏபி தலைவர்களுக்கு அவமதிப்பு ஏற்படுத்துகின்றன.

இதற்கிடையில், லியு தனது ஜூனியர் யோவை “முதிர்ச்சியற்றவர்” என்று அழைத்ததன் மூலம் பதிலளித்தார். அவரது வார்த்தைகள் உண்மையில் தவறாகப் புரிந்து கொள்ளப்பட்டதால், அவரைக் கண்டிப்பதற்கு முன்பு அவரை முதலில் அணுகியிருக்க வேண்டும் என்று கூறினார்.

இந்த விவகாரத்தில் வாட்ஸ்அப் செய்திகளைப் போல தோற்றமளிக்க அவர் பேஸ்புக்கையும் அழைத்துச் சென்றார். ஹன்னா யோ அரசியலில் ஒரு துறவியாக தன்னை செதுக்கிக் கொண்டார் மற்றும் பல கலாச்சாரத்திற்கான ஒரு சுவரொட்டி பெண்ணாக மாறிவிட்டார்.

ரோனியின் பேச்சு மாண்டரின் மொழியில் இருந்தது, ஹன்னாவின் ‘பன்முக கலாச்சாரத்தின் வீர பாதுகாப்பு’ என்பது ரோனியின் உரையை மாண்டரின் முதல் ஆங்கிலம் வரை மலாய் மொழியில் தவறாக மொழிபெயர்த்ததை அடிப்படையாகக் கொண்டது என்று அவர் செவ்வாய்க்கிழமை (ஏப்ரல் 13) காலை பேஸ்புக்கில் பதிவிட்டார்.

யோஹ் மாண்டரின் மொழியை புரிந்து கொள்ள முடியாவிட்டால் அல்லது அவருடன் ஏதேனும் சிக்கல் இருந்தால், அவரை பகிரங்கமாக கூறுவதற்கு முன்பு அவருடன் முதலில் பேசியிருக்க வேண்டும் என்று சுங்கை பெலேக் சட்டமன்ற உறுப்பினர் மேலும் கூறினார். பின்னர், அவர் மன்னிப்பு கேட்பது சங்கடமாக இருக்கும் என்று அவர் பதிவில் மேலும் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here