நிக்கி லியோவுடன் தொடர்புடைய போலீஸ்காரர்கள் நீதிமன்றத்தில் நிறுத்தப்படுவர்

ஜோகூர் பாரு: தப்பியோடிய டத்தோ ஶ்ரீ நிக்கி லியோவுடன் தொடர்பு இருப்பதாக சந்தேகிக்கப்படும் அனைத்து போலீசாரும் நீதிமன்றத்தில் குற்றச்சாட்டுகளை எதிர்கொள்வர் என்று மாநில காவல்துறைத் தலைவர் ஆணையர் டத்தோ அயோப் கான் மிடின் பிட்சே தெரிவித்தார்.

போலீஸ் படையின் உறுப்பினர்கள் உட்பட 34 நபர்கள் லியோவுடன் தொடர்பு இருப்பதாகக் கூறப்பட்டதாக அறிவிக்கப்பட்டதைத் தொடர்ந்து அமலாக்க அதிகாரிகளை மேலும் கைது செய்வதற்கான சாத்தியத்தை ஜோகூர் பொலிசார் நிராகரிக்கவில்லை.

காவல்துறையின் நேர்மை மற்றும் தரநிலை இணக்கத் துறைக்கு (ஜிப்ஸ்) தங்கள் பெயர்களை ஒப்படைப்பதை விட, தப்பியோடிய தொழிலதிபர் தலைமையில் இருப்பதாக நம்பப்படும் கும் உள்ளிட்ட ஒழுங்கமைக்கப்பட்ட குற்றச் செயல்களில் ஈடுபடும் போலீஸ் அதிகாரிகளிடம்  ஜோகூர் காவல்துறை கவனம் செலுத்துகிறது என்று அவர் கூறினார்.

நாங்கள் அவர்களை விசாரிக்க அழைக்க மாட்டோம், இது ஒரு ஒழுங்கு நடவடிக்கை அல்ல. எங்கள் விசாரணை இன்னும் நடந்து கொண்டிருக்கிறது: எங்களுக்கு கிடைத்த அறிக்கைகளின் அடிப்படையில், இந்த வழக்கு விரிவடைந்து வருவதைக் காணலாம் என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

அமலாக்கப் பணியாளர்கள் முன்னர் ஓப்ஸ் பென்டெங்கின் கீழ் தடுத்து வைக்கப்பட்டுள்ளதாகவும், ஒழுங்கமைக்கப்பட்ட குற்றங்களில் ஈடுபட்டதற்காக நீதிமன்றத்தில் குற்றம் சாட்டப்பட்டதாகவும் அயோப் கூறினார்.

இது டத்தோ ஶ்ரீ நிக்கியின் (லியோ) வழக்கிற்கு நாங்கள் பயன்படுத்தும் வடிவம். நாங்கள் இன்னும் விசாரணைக் கட்டுரையை புதுப்பித்து வருகிறோம், அது முடிந்ததும் நாங்கள் அவர்களை கைது செய்வோம்.

ஜோகூர் போலீஸ் தலைமையகத்தில் நேற்று ஒரு செய்தியாளர் கூட்டத்தில் அவர் கூறினார். “நான் இந்த வழக்கை ஜிப்ஸுக்கு கொடுக்க மாட்டேன், அது எனது கடைசி விருப்பமாக இருக்கும்.”

இந்த வழக்கில் தொடர்புடையதாகக் கூறப்படும் போலீஸ் பணியாளர்கள் மற்றும் அதிகாரிகளின் பட்டியல் பகிரங்கப்படுத்தப்படாது என்றும்  அயோப் கூறினார்.

செவ்வாயன்று, புக்கிட் அமன் ஜிப்ஸ் இயக்குனர்  டத்தோ ஜாம்ரி யஹ்யா மேற்கோளிட்டு, நிக்கி கேங் என்று அழைக்கப்படுபவர்களில் விசாரணைக்கு உட்படுத்தப்பட்ட போலீஸ்காரர்களின் பட்டியலை ஜோகூர் போலீசார் அவரிடம் ஒப்படைக்க அவர் இன்னும் காத்திருப்பதாகக் கூறினார்.

கடந்த மாதம்,காவல் படைத் தலைவர் டான் ஸ்ரீ அப்துல் ஹமீட் படோர், லியோ தனது “ஊதியத்தின்” கீழ் குறைந்தது 34 சட்ட அமலாக்க நிறுவன ஊழியர்களைக் கொண்டிருப்பதை வெளிப்படுத்தினார்.

ஏப்ரல் 12 ஆம் தேதி, தலைமறைவான தொழிலதிபரைக் கண்டுபிடித்து கைது செய்ய ப்ளூ நோட்டீஸ் மூலம் இன்டர்போலின் உதவியைக் கோரியதாக போலீசார் தெரிவித்தனர். தேடப்படும் ஒரு நபரைக் கண்டுபிடிப்பது, அடையாளம் காண்பது அல்லது தகவல் சேகரிப்பது போன்ற கோரிக்கையை நீல அறிவிப்பு குறிக்கிறது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here