மெய்காப்பாளர்கள் தாக்கப்பட்ட விவகாரம் : தொழிலதிபர், உதவியாளர் மீது குற்றச்சாட்டு

கிள்ளான்: ஒரு தொழிலதிபர் மற்றும் அவரது தனிப்பட்ட உதவியாளரும் இருவரை அடித்து உதைத்ததாக இங்குள்ள மாஜிஸ்திரேட் நீதிமன்றத்தில் குற்றம் சாட்டப்பட்டது.

குற்றம் சாட்டப்பட்ட இருவரும் வியாழக்கிழமை (ஏப்ரல் 22) தங்களுக்கு எதிராக சுமத்தப்பட்ட குற்றச்சாட்டுகளுக்கு விசாரணை கோரினர்.

இங்குள்ள பண்டார் புக்கிட் திங்கியில் உள்ள ஒரு வீட்டிற்கு வெளியே ஏப்ரல் 13 ஆம் தேதி இரவு 10.30 மணி முதல் இரவு 11.30 மணி வரை அவர்கள் குற்றங்களைச் செய்ததாக குற்றம் சாட்டப்பட்டது.

தொழிலதிபர், சுங் சீ யாங் மீது ஐந்து குற்றச்சாட்டுகள் சுமத்தப்பட்டு, ஒரு நபரின் சமய உணர்வுகளை வேண்டுமென்றே காயப்படுத்தியதற்காக தண்டனைச் சட்டத்தின் 298 வது பிரிவின் கீழ் குற்றம் சாட்டப்பட்டது.

அவர் இரண்டாவது குற்றச்சாட்டை எதிர்கொண்டார், அதே சட்டத்தின் பிரிவு 323 இன் கீழ், காயத்தை ஏற்படுத்தியதற்காக தண்டிக்கப்படலாம்.

முதல் குற்றச்சாட்டின் கீழ், சுங் தனது மெய்க்காப்பாளர்களான முகமட் அஸ்மினிசம் சுல்கிஃப்ளி 44, மற்றும் அஹமட் ஷம்சுரி ஜிலானி 27, ஆகியோருக்கு அவர்களின் சமய நம்பிக்கைகளுக்கு எதிரான வார்த்தைகளை கூறியதாக கூறப்படுகிறது. குற்றம் நிரூபிக்கப்பட்டால், சுங் ஒரு வருடம் வரை சிறை  அல்லது அபராதமும்  அல்லது இரண்டும் விதிக்கப்படலாம்.

இரண்டாவது குற்றச்சாட்டுக்கு, சுஹ் முகமட்டிற்கு அஸ்மினிசாமுக்கு காயம் ஏற்படுத்தியதாக குற்றமே சாட்டப்பட்டுள்ளது. இரண்டாவது குற்றத்திற்காக குற்றவாளி என நிரூபிக்கப்பட்டால், சுங் ஒரு வருடம் வரை சிறைத்தண்டனையும், RM2,000 வரை அபராதமும் அல்லது இரண்டும் விதிக்கப்படலாம்.

குற்றவியல் மிரட்டலுக்காக பிரிவு 506 இன் கீழும்,  முகமட் அஸ்மினிசம் மற்றும் அஹமட் சம்சூரி ஆகியோருக்கு காயம் ஏற்படுத்தியதற்காக அவரது தனிப்பட்ட உதவியாளர் சூ ஹின் வூனைத் தூண்டியதற்காக அவர் பிரிவு 109 இன் கீழ் இரண்டு முறை குற்றம் சாட்டப்பட்டார்.

பிரிவு 506 இன் கீழ், துப்பாக்கியால் முகமட் அஸ்மினிசாமுக்கு காயம் ஏற்படும் என்று மிரட்டியதாக சுங் மீது குற்றம் சாட்டப்பட்டுள்ளது. குற்றம் நிரூபிக்கப்பட்டால், அவர் ஏழு ஆண்டுகள் வரை சிறைத்தண்டனை, அபராதம் அல்லது இரண்டும் விதிக்கப்படுவார்.

பிரிவு 109 இன் கீழ் உள்ள இரண்டு குற்றச்சாட்டுகளுக்காக சூவுடன் ஒத்துழைத்ததாகவும், பிரம்பை கொண்டு முகமட் அஸ்மினிசம் மற்றும் அஹமட் ஷம்சுரி ஆகியோருக்கு காயம் ஏற்படுத்த அறிவுறுத்தியதாகவும் சுங் மீது குற்றம் சாட்டப்பட்டுள்ளது.

பிரிவு 109 இன் கீழ் உள்ள குற்றச்சாட்டுகளுக்கு குற்றவாளி என நிரூபிக்கப்பட்டால், அவர் பத்து ஆண்டுகள் வரை சிறைத்தண்டனை, அபராதம் அல்லது பிரம்படி அல்லது தண்டனைச் சட்டத்தின் பிரிவு 324 இன் கீழ் இரண்டு அபராதங்களை எதிர்கொள்கிறார்.

இதற்கிடையில் சூ, 43, தண்டனைக் கோட் பிரிவு 324 இன் கீழ் முகமட் அஸ்மினிசாமிற்கு பிரம்பால் காயம் ஏற்பட்டதாக குற்றம் சாட்டப்பட்டது. அஹமட் சம்சூரியை காயப்படுத்த பிரம்பை பயன்படுத்தியதற்காக அதே பிரிவின் கீழ் இரண்டாவது குற்றச்சாட்டை அவர் எதிர்கொண்டார்.

அவர் பத்து ஆண்டுகள் வரை சிறைத்தண்டனை, அபராதம் அல்லது  குற்றவாளி என நிரூபிக்கப்பட்டால் ஒவ்வொரு குற்றச்சாட்டுக்கும் இரண்டு அபராதம் விதிக்க வேண்டும்.

இந்த குற்றச்சாட்டுகள் மாஜிஸ்திரேட் பி.சாருலதா முன் வாசிக்கப்பட்டன. அவர் சுங்கிற்கு RM50,000 மற்றும் சூவுக்கு RM20,000 ஜாமீன் வழங்கியதோடு அடுத்த வழக்கின் தேதியை ஜூன் 23 ஐ நிர்ணயித்தார்.

டிபிபிகளான அஷிராஃப் ஆஷியாரி கமாருசாமன் மற்றும் முகமட் ஃபக்ருர்ராஜி அஹமட் ஆகியோர் வழக்குத் தொடர்ந்தனர்.  அப்துல் ஹக்கீம் ஐமான் சுங்கிற்காக வாதாடினார்.  லோய் யாப் லூங் சூவிற்காக ஆஜாரானார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here