நாளை தொடங்கி இந்திய விமானங்களுக்கு தற்காலிக தடை

பெட்டாலிங் ஜெயா: நாளை புதன்கிழமை (ஏப்ரல் 28) முதல் புதிய கோவிட் -19 தொற்று காரணமாக இந்தியாவின் விமானங்கள் மலேசியாவில் நுழைய தற்காலிக தடை விதிக்கப்பட்டிருப்பதாக தற்காப்பு அமைச்சர் டத்தோ ஶ்ரீ இஸ்மாயில் சப்ரி யாகோப் தெரிவித்தார்.

மலேசிய பணி அனுமதி பெற்ற கப்பல்கள் மற்றும் இந்திய குடிமக்களுக்கும் நுழைவு மறுக்கப்படும் என்றார். இயக்கம் கட்டுப்பாட்டு உத்தரவு (எம்.சி.ஓ) குறித்த தனது தினசரி புதுப்பிப்பில், தேசிய பாதுகாப்பு கவுன்சில் (என்.எஸ்.சி) சுகாதார அமைச்சின் முன்மொழிவுக்கு ஒப்புதல் அளித்துள்ளது. மலேசிய குடிமக்களுக்கு விலக்கு அளிக்கப்பட்டு நுழைந்தவுடன் கட்டாயமாக 14 நாள் தனிமைப்படுத்தலுக்கு உட்படும்.

என்.எஸ்.சி இந்தியாவில் இருந்து வரும்  விமானங்களை தற்காலிகமாக தடை செய்ய ஒப்புக் கொண்டுள்ளது. இந்தியாவின் அனைத்து இடங்களிலும் வரும் பயணிகளுக்கும் இது பொருந்தும். இந்த தடை மலேசியாவில் மூன்றாம் நாட்டிற்கு செல்லும் பயணிகளுக்கும் பொருந்தும். இருப்பினும், மலேசிய குடிமக்களுக்கு விலக்கு அளிக்கப்படும்.

கடந்த 14 நாட்களுக்குள் இந்தியாவில் பயணம் செய்த வரலாற்றைக் கொண்ட கப்பல்கள் மலேசியாவில் கையெழுத்திட அனுமதிக்கப்படுவதில்லை. மலேசியர்களாக இருக்கும் குழு உறுப்பினர்கள் தவிர, நுழைந்தவுடன் 14 நாட்கள் கட்டாய தனிமைப்படுத்தலுக்கு உட்படுத்த வேண்டியிருக்கும் என்று இஸ்மாயில் சப்ரி கூறினார்.

செல்லுபடியாகும் தற்காலிக பணி பாஸ் வைத்திருக்கும் இந்தியாவில் இருந்து வெளிநாட்டு தொழிலாளர்கள் நுழைவதை மலேசியா தற்காலிகமாக தடுக்கும் என்றும் அவர் கூறினார். இந்தியாவில் இருக்கும் அனைத்துலக மாணவர்கள் மற்றும் வணிக பயணிகள் மீது தற்காலிக தடை விதிக்கப்படும் என்று இஸ்மாயில் சப்ரி கூறினார்.

எவ்வாறாயினும், தற்போது இந்தியாவில் வசிக்கும் மலேசிய மாணவர்கள், தொழிலாளர்கள், வாழ்க்கைத் துணைவர்கள் மற்றும் மலேசிய குடிமக்களின் குழந்தைகள், அதே போல் இந்தியாவில் இருந்த மதக் குழுக்களுக்கும் நுழைவு அனுமதி உண்டு, ஆனால் அவர்கள் தனிமைப்படுத்தலுக்கு உட்படுத்தப்பட வேண்டும் என்று அவர் கூறினார்.

மலேசிய குடிமக்களின் வாழ்க்கைத் துணையாக இருக்கும் குடிமக்கள் அல்லாதவர்களும் தனிமைப்படுத்தலுடன் நுழைய அனுமதிக்கப்படுகிறார்கள். அனைத்து தடைகளும் ஏப்ரல் 28 முதல் அமலுக்கு வரும் என்று அவர் கூறினார். கடந்த சில நாட்களில் கோவிட் -19 தொற்று இந்தியாவில் இலட்சகணக்காக உயர்ந்துள்ளது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here