ஜாஹிட் – அன்வார் உரையாடல் தொடர்பில் அன்வார் ஒரு ‘சாட்சியாக’ அழைக்கப்பட்டார்

கோலாலம்பூர்: அம்னோ தலைவர் டத்தோ ஶ்ரீ அஹமத் ஜாஹிட் மற்றும் எதிர்கட்சித் தலைவர் டத்தோ ஶ்ரீ அன்வார் ஆகியோர் இடையேயான ஆடியோ உரையாடல் தொடர்பில் எதிர்க்கட்சித் தலைவர் டத்தோ ஶ்ரீ  அன்வார் இப்ராஹிம் புக்கிட் அமான் தலைமையகத்திற்கு தனது அறிக்கையை சாட்சியாக பதிவு செய்ய வந்திருந்தார்.

விசாரணை அதிகாரிகளுடன் சுமார் ஒன்றரை மணி நேரம் கழித்த பின்னர் செய்தியாளர்களிடம் பேசிய அன்வார்,  பொது அச்சத்தை ஏற்படுத்தும் நோக்கத்துடன் வதந்தியை பரப்பும் எந்தவொரு அறிக்கையையும் வெளியிடுவதற்கோ அல்லது பரப்புவதற்கோ தண்டனைச் சட்டத்தின் பிரிவு      505 (b) இன் கீழ் விசாரணையின் ஒரு பகுதியாக தனது அறிக்கை ஒரு சாட்சியாக பதிவு செய்யப்பட்டுள்ளதாகக் கூறப்பட்டதாக அவர் கூறினார். பி.கே.ஆர் தலைவர் அவரது வழக்கறிஞர்களான டத்துக் சங்கரா என். நாயர் மற்றும் ராம்கர்பால் சிங் ஆகியோருடன் இருந்தார்.

இங்குள்ள கேள்வி என்னவென்றால், இந்த வழக்கு என்ன ஊழல், அச்சுறுத்தல் அல்லது குற்றத்துடன் தொடர்புடையது என்று எனக்குத் தெரியவில்லை.  சாட்சி நேரத்தின் போது, ​​இந்த பிரச்சினை ஏன் அரசியல்மயமாக்கப்பட்டது. பொருளாதாரத்திற்கு இது என்ன தொடர்பு போன்ற பல பிரச்சினைகளையும் நான் காவல்துறையினரிடம் எழுப்பினேன்.

பிரதமர் (டான் ஸ்ரீ முஹிடின் யாசின்) சம்பந்தப்பட்ட மற்றொரு ஆடியோ கிளிப் இருப்பதையும் நான் சுட்டிக்காட்டினேன். அச்சுறுத்தல்கள், ஊழல் மற்றும் ஜி.எல்.சி (அரசாங்கத்துடன் தொடர்புடைய நிறுவன நியமனங்கள்) பற்றி விவாதிக்கும் ஆடியோ கிளிப்பை பலர் கேள்விப்பட்டிருப்பதாக நான் நம்புகிறேன் என்று அன்வார் கூறினார். இந்த விவகாரத்தில் ஏதேனும் விசாரணை இருக்கிறதா என்று அவர் புலனாய்வாளர்களிடம் கேட்டார்.

தனக்குத் தெரிந்தவரை யாரும் இல்லை என்றும் அன்வர் கூறினார். எனவே விசாரணை, வழக்கு மற்றும் தண்டனை சம்பந்தப்பட்ட தலைமைக்கும் சாதாரண மக்களுக்கும் இடையே இரட்டை தரநிலைகள் உள்ளன.

உள்துறை மந்திரி (டத்தோ ஶ்ரீ  ஹம்சா ஜைனுடின்) தனது மக்களை போலீஸ் படையின் உயர் அதிகாரிகளில்  ஒழுங்கமைப்பது குறித்து கூறப்பட்ட ஆடியோ கிளிப்பும் உள்ளது.

எனவே நான் மீண்டும் கேட்கிறேன், இது தொடர்பான எந்தவொரு விசாரணையும் மிகவும் தீவிரமானது. ஏனெனில் இது விதிகளை மீறி போலீஸ் நிர்வாகத்தில் ஈடுபடமாட்டேன் என்ற அவரது உத்தரவாதங்களுக்கு எதிராக செல்கிறது என்று அவர் கூறினார்.

அம்னோ தலைவர் டத்தோ ஶ்ரீ  டாக்டர் அஹ்மத் ஜாஹிட் ஹமிடியும் விசாரணைக்கு அழைக்கப்படுவாரா என்று கேட்டதற்கு, அன்வர், “மற்றொரு ஆடியோ கிளிப் பரப்பப்படும்” என்று கூறி சிறு நகைப்பை வெளிப்படுத்தினார்.

ராம்கர்பால் அவர்களைப் பொருத்தவரை, எந்தவொரு குற்றவியல் கூறுகளும் இல்லை என்று கூறினார். இது காவல்துறையின் துஷ்பிரயோகம் என்றும், பிரிவு 505 (b)  இன் கீழ் வழக்கு பதிவு செய்யக்கூடிய குற்றம் அல்ல என்றும் சங்கரா கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here