இ-ஹெயிலிங் ஓட்டுநர்களுக்கு வயது வரம்பு நிர்ணயிக்கப்படவில்லை என்கிறார் டாக்டர் வீ கா சியோங்

பெட்டாலிங் ஜெயா: போக்குவரத்து அமைச்சகத்தின் கீழ் இ-ஹெயிலிங் ஓட்டுநர்களுக்கு அதிகபட்ச வயது வரம்பு நிர்ணயிக்கப்படவில்லை என்று டத்தோ ஶ்ரீ  டாக்டர் வீ கா சியோங் கூறுகிறார்.

ஒரு பொது சேவை வாகனத்தின் ஓட்டுநராக (இ-ஹெயிலிங் உட்பட) ஒரு தொழிற்துறை உரிமத்தை வைத்திருக்க விரும்பும் எந்தவொரு நபருக்கும் அதிகபட்ச வயது குறித்து அமைச்சகமோ அல்லது சாலை போக்குவரத்து துறையோ (ஜே.பி.ஜே) எந்த நிபந்தனைகளையும் விதிகளையும் அமைக்கவில்லை என்று அமைச்சர் கூறினார்.

எந்தவொரு நபரும் தங்களது தொழில் உரிமத்தை தொடர்ந்து வைத்திருக்கலாம் அல்லது புதுப்பிக்கலாம். தனிநபர் அவர்கள் ஆரோக்கியமானவர்கள் மற்றும் ஓட்டுநர் செயல்பாடுகளை பாதுகாப்பாக செய்ய முடிகிறது என்பதை உறுதிப்படுத்தும் மருத்துவ அறிக்கையை சமர்ப்பிப்பது உட்பட தேவையான அனைத்து பிற நிபந்தனைகளுக்கும் இணங்குவார் என்று அவர் வெள்ளிக்கிழமை ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்தார். (ஏப்ரல் 30).

75 வயதான இ-ஹெயிலிங் தளத்தால் பணிநீக்கம் செய்யப்பட்ட பின்னர் கிராப் டிரைவர் ராசமணி வெட்டிவேலு வேலையில்லாமல் இருக்கிறார் என்ற அறிக்கைக்கு டாக்டர் வீ பதிலளித்தார். பாதுகாப்பு காரணமாக 69 வயதுக்கு மேற்பட்ட ஓட்டுநர்களை பணியமர்த்துவதற்கான நிறுவனத்தின் சொந்த உள் கட்டுப்பாடுகள் காரணமாக இருக்கலாம்.

வயது வரம்புகள் காரணமாக, ஏப்ரல் 30 ஆம் தேதி எனது சேவைகள் நிறுத்தப்படும் என்று கிராப்பிலிருந்து குறுஞ்செய்தி மூலம் தானாக உருவாக்கப்பட்ட அறிவிப்பைப் பெற்றபோது நான் சோகமாகவும் மனம் உடைந்தேன் என்று அவர் கூறினார்.

“Grab Aunty” என்ற புனைப்பெயர் கொண்ட ராசமணி, உடல் ரீதியாக ஆரோக்கியமாக இருந்தபோதிலும், இ-ஹெயிலிங் டிரைவராக தொடர முடியவில்லை என்று ஏமாற்றமடைந்ததாக கூறினார். நான் ஆரோக்கியமாகவும் சுதந்திரமாகவும் இருக்க விரும்புகிறேன் என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

ஒரு நபரை ஈ-ஹெயிலிங் டிரைவராக பதிவுசெய்வதற்கான அதன் சொந்த நிபந்தனையின் ஒரு பகுதியாக உள் தீர்ப்பாக கிராப் நிர்ணயித்த அதிகபட்ச வயது டாக்டர் வீ கூறினார்.

இந்த கோவிட் -19 தொற்றுநோயின் விளைவாக பொதுமக்கள் எதிர்கொள்ளும் கஷ்டத்தின் சிக்கலைக் கருத்தில் கொண்டு, கிராப் உட்பட நாடு முழுவதும் உள்ள இ-ஹெயிலிங் சேவை ஆபரேட்டர்கள் அவ்வப்போது இ-ஹெயிலிங் டிரைவர்களுக்கு அவர்கள் நிர்ணயிக்கும் உள் நிலைமைகளை மறுபரிசீலனை செய்யலாம் என்று நம்புகிறேன்.

இது சம்பந்தப்பட்ட அனைவருக்கும் இ-ஹெயிலிங் டிரைவர்களாக தங்கள் வாழ்வாதாரத்தை தொடர  உதவுகிறது என்று அவர் மேலும் கூறினார். அதே நேரத்தில், இ-ஹெயிலிங் ஓட்டுநர்களும் தங்கள் உடல்நலம் எல்லா நேரங்களிலும் நல்ல நிலையில் இருப்பதை உறுதி செய்வதன் மூலமும் பொறுப்பேற்க வேண்டும்.

வழங்கப்பட்ட சேவைகள் பாதுகாப்பானவை என்பதை உறுதிப்படுத்த தனிப்பட்ட ஆரோக்கியத்தின் நிலை மிகவும் முக்கியமானது. குறிப்பாக பயணிகள் மற்றும் பிற சாலை பயனர்களுக்கு என்று டாக்டர் வீ கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here