இந்தியாவில் இருந்து நாடு திரும்பும் மலேசியர்கள் 21 நாட்களுக்கு தனிமைப்படுத்தலா?

பெட்டாலிங் ஜெயா: இந்தியாவில் இருந்து வரும் மலேசியர்களுக்கு 14 நாள் கட்டாய தனிமைப்படுத்தப்பட்ட காலம் 21 நாட்களுக்கு நீட்டிக்கப்பட வேண்டுமா என்று சுகாதார அமைச்சகம் ஆய்வு செய்யும் என்று டான் ஸ்ரீ டாக்டர் நூர் ஹிஷாம் அப்துல்லா தெரிவித்துள்ளார்.

சிறப்பு விமானம் மூலம் மே 12 ஆம் தேதி இந்தியாவில் இருந்து திரும்ப அழைத்து வரப்பட்ட 132 பேரில்  ஏழு பேருக்கு கோவிட் -19 உறுதி செய்த பின்னர் அவர்களின் தனிமைப்படுத்தப்பட்ட காலத்தை 21 நாட்களுக்கு நீட்டித்த பின்னர், சுகாதார இயக்குநர் ஜெனரல் இதனை தெரிவித்தார்.

தொற்று உறுதி செய்யப்பட்ட ஏழு பேருக்கும் எந்த அறிகுறிகளும் தெரியவில்லை. இந்தியாவில் இருந்து வரும் மலேசியர்களின் 14 நாள் கட்டாய தனிமைப்படுத்தப்பட்ட காலம் 21 நாட்களுக்கு நீட்டிக்கப்பட வேண்டுமா என்பதை தீர்மானிக்க உடனடி இடர் மதிப்பீட்டை அமைச்சகம் மேற்கொள்ளும் என்று அவர் கூறினார்.

முடிவுகள் மற்றும் இடர் மதிப்பீட்டை கணக்கில் எடுத்துக்கொண்டு, மனிதாபிமான உதவி மற்றும் பேரழிவு நிவாரண (எச்ஏடிஆர்) பணியின் கீழ் இந்தியாவில் இருந்து வந்த பயணிகளுக்கான கட்டாய தனிமைப்படுத்தப்பட்ட காலத்தை 2021  மே 12 அன்று 14 நாட்களில் இருந்து 21 ஆக நீட்டிக்க சுகாதார அமைச்சகம் முடிவு செய்திருந்தது என்று டாக்டர் நூர் ஹிஷாம் இன்று (மே 14) ஒரு அறிக்கையில் கூறினார்.

சிறப்பு விமானத்தில் 92 பெரியவர்கள் மற்றும் 40 குழந்தைகள் இந்தியாவில் இருந்து புறப்படுவதற்கு முன்பு RT-PCR (reverse transcription-polymerase chain reaction) சோதனையின் போது கோவிட் தொற்று இல்லை என்று அறிக்கை தெரிவித்தது.

பயணிகளுக்கு தொற்றுநோய்களின் அறிகுறிகளைக் காட்டவில்லை. ஆனால் KLIA க்கு வந்தவுடன் விரைவில் RT-PCR பரிசோதனையைப் பயன்படுத்தி மீண்டும் சோதனை செய்யப்பட்டனர் என்று அவர் கூறினார்.

அவர்கள் அரசாங்கத்தால் நியமிக்கப்பட்ட தனிமைப்படுத்தப்பட்ட நிலையங்களில் கட்டாய தனிமைப்படுத்தலுக்கு உட்படுவார்கள். நிலையான நடைமுறைகளின்படி கோவிட் -19 ஐக் கண்டறிய அவர்கள் ஆர்டி-பிஆர்சி ஆய்வக சோதனைகளையும் செய்ய வேண்டியிருக்கும் என்று அவர் கூறினார்.

இந்தியாவிலிருந்து சிறப்புப் பயணத்தின் கீழ் திரும்பி வந்தவர்களில் 64 ஆண்களும் 68 பெண்களும் அடங்குவர். அவர்களில் 117 மலேசியர்கள், புருனேவைச் சேர்ந்த எட்டு பேர், நான்கு டேனிஷ், இரண்டு இந்தியர்கள் மற்றும் இந்தோனேசியர்கள்.

விமானத்தில் திருப்பி அனுப்பப்பட்ட பயணிகளுடன் 20 பேர் சென்றனர். இதில் 14 பணியாளர்கள், நான்கு சுகாதார அமைச்சக ஊழியர்கள் மற்றும் தேசிய பேரிடர் மேலாண்மை நிறுவனம் (நாட்மா) மற்றும் வெளியுறவு அமைச்சகத்தின் தலா ஒருவர் உள்ளனர். 20 பேரும் முழு தனிப்பட்ட பாதுகாப்பு உபகரணங்களை (பிபிஇ) அணிந்திருந்தனர்.

இந்தியாவுக்கான சிறப்பு மனிதாபிமான பணி மலேசியாவிலிருந்து மே 11 அன்று புறப்பட்டு மே 13 அன்று மீண்டும் நாட்டிற்கு வந்தது.

வியாழக்கிழமை (மே 13), டாக்டர் நூர் ஹிஷாம், நாட்டில் இந்தியன் கோவிட் -19 வேரியண்ட்டுடன் (பி.1.617) கண்டறியப்பட்ட ஒரு நபர் வெளிநாட்டிலிருந்து இங்கு வந்த இரண்டு வாரங்களுக்குப் பிறகு மட்டுமே வைரஸுக்கு சாதகமாக சோதனை செய்தார் என்று கூறினார்.

பி .1.617 மாறுபாடு கடந்த டிசம்பரில் இந்தியாவில் முதன்முதலில் கண்டறியப்பட்டது, உலக சுகாதார அமைப்பு (WHO) சமீபத்தில் இதை உலகளாவிய அக்கறையின் மாறுபாடு என்று வகைப்படுத்தியது.

முதற்கட்ட ஆய்வுகள் B.1.617 பிறழ்வு மற்ற வகைகளை விட எளிதில் பரவுகிறது என்பதைக் காட்டுகிறது. 30 க்கும் மேற்பட்ட நாடுகளில் இந்த மாறுபாடு கண்டறியப்பட்டுள்ளது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here