தடுப்புகாவலில் இருந்து தப்பிய 9 பேரில் இருவர் தேடப்பட்டு வருகின்றனர்

கோத்த கினபாலு:  மெங்கடலில் உள்ள ஒரு தற்காலிக தடுப்பு மையத்திலிருந்து நேற்று காலை தப்பி ஓடிய ஒன்பது குடிவரவு கைதிகளில் இருவர்  தேடப்பட்டு வருகிறனர்.

இந்த இரண்டு பேர் இன்னும் கண்டுபிடிக்கப்படவில்லை. அவர்களில் ஏழு பேர் தப்பித்த சிறிது நேரத்திலேயே மீண்டும் பிடிப்பட்டனர்.

குடிநுழைவு அதிகாரிகள் தப்பி ஓடுவதைக் காணும் முன், தடுப்புக்காவல்களில் ஒன்றின் பின்னால் உள்ள வேலியில் இருந்து கைதிகள் வெளியேறியதாக நம்பப்படுகிறது. தப்பித்தவர்களைத் தேட ஆரம்பித்ததால் ஒரு துரத்தல் ஏற்பட்டது.

அவர்களில் மூன்று பேர் முன்னர் கண்டுபிடிக்கப்பட்டனர், மேலும் நான்கு பேர் மாலை பின்னர் மீண்டும் கைது செய்யப்பட்டனர். மீதமுள்ள இரண்டைக் கண்டுபிடிப்பதற்கான முயற்சிகள் இன்று (மே 14) தொடரும் என்று சபா போலீஸ் கமிஷனர் டத்தோ ஹசானி கசாலி தெரிவித்தார்.

அவர்கள் தப்பித்த விவரங்கள் இன்னும் சேகரிக்கப்பட்டு வருகின்றன என்றார். சந்தேகத்திற்கிடமான இரண்டு ஆண்களைத் தேடுவதற்கு மெங்கடலில், குறிப்பாக தடுப்பு மையத்திற்கு அருகிலுள்ள பொது மக்களின் உதவி எங்களுக்குத் தேவை  என்று அவர் கூறினார்.

இதற்கு முன்னர் ஏப்ரல் 25 ஆம் தேதி, கோவிட் -19 கட்டுப்பாடுகள் காரணமாக நாடுகடத்தப்படுவதில் தாமதம் ஏற்பட்டதைத் தொடர்ந்து, தங்கள் சொந்த நாடுகளுக்குத் திரும்ப முடியாது என்று கூறப்பட்டதை அடுத்து, குடியேற்ற கைதிகள் குழு ஒரு போராட்டத்தை நடத்தியது. எவ்வாறாயினும், நிலைமை நீண்ட காலத்திற்குப் பிறகு அது கட்டுப்படுத்தப்பட்டது. இந்த தப்பித்தவர்கள் போராட்டத்தின் ஒரு பகுதியாக இருந்தார்களா என்பது தெரியவில்லை.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here