மலாக்காவில் திடீர் வெள்ளம்; 554 பேர் தற்காலிக மையங்களில் தஞ்சம்

மலாக்கா: மூன்று மாவட்டங்களில் இன்று (மே 18) அதிக அளவில் பெய்த மழையால் மலாக்கா மாநிலத்தில் வெள்ளம் ஏற்பட்டது, பாதிக்கப்பட்ட மாவட்டங்களில் இருந்து அதிகமானோர் வெளியேற வேண்டிய கட்டாயம் ஏற்பட்டது.

மாநிலம் முழுவதும் ஆறு தற்காலிக சேவை மையங்களில் 128 குடும்பங்களைச் சேர்ந்த 554 பேர் இருப்பதாக மலாக்கா இயற்கை பேரிடர் மேலாண்மை தலைமைச் செயலாளர் Lt Kol (PA)  குத்பெர்ட் ஜான் மார்ட்டின் குவாட்ரா (படம்) தெரிவித்தார்.

பாதிக்கப்பட்டவர்கள் தற்காலிகமாக எஸ்.எம்.கே துன் முத்தாடீர், எஸ்.எம்.கே புக்கிட் ரம்பாய், எஸ்.ஆர்.ஏ ஜெய்ம் தஞ்சோங் மினியாக் மற்றும் மலாக்கா தெங்கா மாவட்டத்தில் எஸ்.கே.ஆயர் மோலெக், அலோர் கஜா மாவட்டத்தில் டூரியான் துங்கல் சமூக மண்டபம், ஜாசின் மாவட்டத்தில் எஸ்.ஜே.கே (சி) ஷு யென் ஆகிய இடங்களில் தற்காலிகமாக வைக்கப்பட்டுள்ளனர்.

பாதிக்கப்பட்ட பகுதிகளான சுங்கை புட்டாட், தாமான் புக்கிட் பெருவாங் உத்தாமா, தாமான் புக்கிட் பெருவாங் பிஸ்தாரி, தாமான் ரம்பாய் ஜெயா, தாமான் ரம்பாய் உத்தாமா, தாமான் ரம்பாய் இண்டா, தஞ்சோங் மினியாக், கம்போங் பெங்கலன் பத்து மற்றும் ருமா அவாம் ஆயர் மெலோக் ஆகியவையாகும்.

அலோர் கஜாவில், கம்போங் புக்கிட் தம்போங் டூரியான் துங்கல், கம்போங் புக்கிட் பாலாய், கம்போங் புக்கிட் கெலாடி, டூரியான் துங்கல் மற்றும் தாமான் கசாவரி ஆகியவை பாதிக்கப்பட்டுள்ளன.

ஜாசினில், தஞ்சோங் லாபோ தெஹெல், லுபோக் கசாவ் பெம்பன் மற்றும் தாமான் துவா பெர்டானா ஆகிய மூன்று பகுதிகள் வெள்ளநீரில் மூழ்கின.

இங்குள்ள புக்கிட் பெருவாங்கில் உள்ள ஒரு பள்ளியில் வெளியேற்றம், கார்கள் மற்றும் வகுப்பறைகள் சேதமடைந்து திங்கள்கிழமை (மே 17) ஒரு பெரிய வெள்ளத்தை மலாக்கா கண்டது.

இதற்கிடையில், மலாக்கா கிராம அபிவிருத்தி, வெள்ள மேலாண்மை மற்றும் பசுமை தொழில்நுட்பக் குழு டத்தோ ஶ்ரீ இட்ரிஸ் ஹரோன் கூறுகையில், அதிக மழையும், அதிக அலைகளும் காரணமாக திங்கள்கிழமை (மே 17) வெள்ளப்பெருக்கு ஏற்பட்டது என்றார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here