கருப்பு பூஞ்சை தொற்றை விட அதிக ஆபத்தானது வெள்ளை பூஞ்சை

இந்தியாவின் பல மாநிலங்களில் கருப்பு பூஞ்சை தொற்று அதிகரித்து வரும் நிலையில், பீகாரில் பாட்னாவிலிருந்து நான்கு வெள்ளை பூஞ்சை தொற்று பதிவாகியுள்ளது. கருப்பு பூஞ்சை விட வெள்ளை பூஞ்சை மிகவும் ஆபத்தானதாக கருதப்படுகிறது என்பதை கவனத்தில் கொள்ள வேண்டும். பாதிக்கப்பட்ட நோயாளிகளில் ஒருவர் பாட்னாவைச் சேர்ந்த பிரபல மருத்துவர்.

கருப்பு பூஞ்சை தொற்றுநோயை விட வெள்ளை பூஞ்சை தொற்று மிகவும் ஆபத்தானது. ஏனெனில் இது நுரையீரல் மற்றும் உடலின் பிற பகுதிகளை நகங்கள், தோல், வயிறு, சிறுநீரகம், மூளை, தனியார் பாகங்கள் மற்றும் வாய் ஆகியவற்றை பாதிக்கிறது.

வெள்ளை பூஞ்சை நுரையீரலையும் பாதிக்கிறது என்றும் பாதிக்கப்பட்ட நோயாளிக்கு HRCT செய்யப்படும்போது COVID-19 போன்ற தொற்று கண்டறியப்படுவதாகவும் மருத்துவர்கள் தெரிவித்தனர்.

பிளாக் ஃபங்கஸைப் போலவே, பலவீனமான நோய் எதிர்ப்பு சக்தியைக் கொண்டவர்களுக்கும் வெள்ளை பூஞ்சை மிகவும் ஆபத்தானது என்று டாக்டர் சிங் குறிப்பிட்டார். நீரிழிவு நோயாளிகள் மற்றும் நீண்ட காலத்திற்கு ஸ்டெராய்டுகளை எடுத்துக்கொள்பவர்கள் வெள்ளை பூஞ்சை தொற்றுக்கு ஆளாக நேரிடும்.

ஆக்ஸிஜன் ஆதரவில் இருக்கும் கொரோனா வைரஸ் நோயாளிகளையும் வெள்ளை பூஞ்சை பாதிக்கிறது. வெள்ளை பூஞ்சை இந்த நோயாளிகளின் நுரையீரலை நேரடியாக பாதிக்கிறது. மருத்துவர்களின் கூற்றுப்படி, புற்றுநோய் நோயாளிகள் வெள்ளை பூஞ்சைக்கு எதிராக எச்சரிக்கையுடன் இருந்தனர். வெள்ளை பூஞ்சை குழந்தைகள் மற்றும் பெண்களையும் பாதிக்கிறது மற்றும் மருத்துவர்களின் கூற்றுப்படி இது Leucorrhoea முக்கிய காரணமாகும்.

ஆக்ஸிஜன் அல்லது வென்டிலேட்டரை முறையாக சுத்தப்படுத்துவதன் மூலம் வெள்ளை பூஞ்சை தொற்றுநோயைத் தடுப்பது எளிது என்று டாக்டர் சிங் கூறினார்.

 

 

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here