நாட்டில் பல பகுதிகளில் மேம்பட்ட நடமாட்ட கட்டுபாட்டு ஆணை அமல்

பெட்டாலிங் ஜெயா: கோலாலம்பூரின் கம்போங் பத்து மூடா தம்பஹான் மற்றும் கம்போங் லிமாவ் ஆகிய இடங்களில் உள்ள  பிபிஆர் பகுதிகள்  மே 23 முதல் ஜூன் 5 வரை மேம்பட்ட இயக்கக் கட்டுப்பாட்டு உத்தரவின் கீழ் (இ.எம்.சி.ஓ) வைக்கப்படும்.

தற்காப்பு அமைச்சர் இஸ்மாயில் சப்ரி யாகோப், கம்போங் பத்து மூடா தம்பஹானில் நடந்தப்பட்ட 300 கோவிட் -19 சோதனையில் 76 பேருக்கு உறுதி செய்யப்பட்டுள்ளதாகவும் கம்போங் லீமாவ் பிபிஆரில் நடந்த 150 சோதனைகளில் 59  பேருக்கு தொற்று உறுதி செய்யப்பட்டுள்ளது  என்றார்.

சுகாதார அமைச்சகம் ஒரு குறுகிய காலத்தில்  குறிப்பிடத்தக்க தொற்று அதிகரிப்பு கண்டறிந்துள்ளது. இரு பகுதிகளிலும் மிக அதிகமான தொற்று விகிதங்கள் உள்ளன என்று இஸ்மாயில் கூறினார்.

கோவிட் -19 தொற்றினை விரைவாகக் கண்டறிய சுகாதார அமைச்சகத்திற்கு EMCO உதவுவதோடு நோய்த்தொற்றுகள் சமூகத்திற்கு வெளியே பரவாமல் தடுக்க முடியும்.

சபாவின் தவாவ் நகரில் உள்ள கம்போங் பகர் சுங்கை இமாம் மற்றும் ஜோகூரின் குளுவாங்கில் உள்ள இரண்டு தொழிலாளர் விடுதிகளிலும் இஸ்மாயில் ஒரு EMCO ஐ அறிவித்தார் – இவை இரண்டும் மே 23 முதல் ஜூன் 5 வரை அமலில் இருக்கும்.

கம்போங் பாகார் சுங்கை இமாமில் நடந்த 35    கோவிட் -19 சோதனைகளில்  24 பேருக்கு தொற்று உறுதி செய்யப்பட்டுள்ளது. அதே போல் ஜோகூரில் மொத்தம் 132 சோதனைகளுக்குப் பிறகு இரு தொழிலாளர் விடுதிகளிலும் மொத்தம் 56 தொற்று கண்டறியப்பட்டதாக இஸ்மாயில் தெரிவித்தார்.

Oceanic fabric mill  தொழிலாளர்கள் விடுதியில் சோதனை செய்யப்பட்ட 33 தொழிலாளர்களில் இருபத்தைந்து பேருக்கு தொற்று உறுதி செய்யப்பட்டுள்ளது. Purnabina  தொழிற்சாலை தொழிலாளர்கள் விடுதியில் சோதனை செய்யப்பட்ட 99 தொழிலாளர்களில் 31 பேருக்கு தொற்று உறுதி செய்யப்பட்டுள்ளது.

இதற்கிடையில், கிளந்தான் பாசீர் மாஸின் புனட் சுசு துணைப்பிரிவில் உள்ள மூன்று கிராமங்களில்  ஜூன் 5 ஆம் தேதி வரை நீட்டிக்கப்படும். இப்பகுதியில் உள்ள EMCO நாளை முடிவடைய திட்டமிடப்பட்டது.

எம்.சி.ஓ தொடர்பான குற்றங்கள் தொடர்பாக நேற்று 550 பேரை போலீசார் கைது செய்ததாகவும் இஸ்மாயில் தெரிவித்தார். அந்த எண்ணிக்கையில், 532 பேர் கூட்டு அபராதமும் மற்றும் 17 பேர் தடுப்புக்காவலில் வைக்கப்பட்டுள்ளனர்.

குற்றங்களில் தொடர்புத் தடமறிதல் அல்லது பதிவு செய்வதற்கான விவரங்களை வழங்கத் தவறியது (193), முகக்கவசம் அணியத் தவறியது (122), மற்றும் சமூக இடைவெளியை கடைபிடிக்க தவறியது (72).

இதற்கிடையில், 29,127 பல்பொருள் அங்காடிகள், உணவகங்கள், ஹாக்கர் ஸ்டால்கள், தொழிற்சாலைகள், வங்கிகள் போன்றவற்றில் சோதனைகள் நடத்த மொத்தம் 3,421 இணக்க பணிக்குழு குழுக்கள் நிறுத்தப்பட்டன.

சட்டவிரோதமாக குடியேறிய 25 பேரை போலீசார் கைது செய்ததாகவும், இரண்டு வாகனங்களை பறிமுதல் செய்து வருவதாகவும் இஸ்மாயில் தெரிவித்தார். கடந்த ஆண்டு ஜூலை 24 முதல் இந்த ஆண்டு மே 20 வரை பல்வேறு நாடுகளில் இருந்து 208,191 பயணிகள் நாட்டிற்கு வந்துள்ளனர் என்றும் அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here