நாட்டில் இறப்புகள் அதிகரித்தால் இஸ்லாத் வழக்கபடி 24 மணி நேரத்தில் அடக்கம் செய்வது சிரமம்?

கோலாலம்பூர்: கோவிட் -19 தொற்றினால் இறந்தவர்களை முஸ்லீம்களை அடக்கம் செய்ய உதவும் மலேசிய தன்னார்வலர்கள், தொற்றுநோய் தொடங்கியதிலிருந்து அதன் மோசமான வெடிப்பை சமாளிக்க நாடு போராடி வருகின்றனர். முழு பாதுகாப்பு ஆடை அணிந்து, குடும்பங்கள் இறுதி மரியாதையை பாதுகாப்பான வழியில் செலுத்த உதவுகின்றன.

நாடு தழுவிய தன்னார்வ குழுவுக்கு தலைமை தாங்கும் சமயத் தலைவரான முஹம்மது ரபீதீன் ஜைனல் ராசிட் “சமயக்குரு பணியாளராக” அறியப்படுகிறார். தன்னார்வலர்கள்  கடந்தாண்டை ஒப்பிடுகையில் 30 மடங்கு  அதிகமான உடல்களைக் கையாண்டு வருவதாக அவர் கூறினார்.

தன்னார்வ குழு 2,000 க்கும் மேற்பட்ட உறுப்பினர்களாக வளர்ந்துள்ளது. ஆனால் முஹம்மது ரபிதீன் அவர்கள் தொடர்ந்து போராட போராடுவதாகக் கூறினார்.

உடல்களை அடக்கம் செய்வதற்காக தன்னார்வலர்கள் மருத்துவமனையிலிருந்து சவக்கிடங்கிற்குச் சென்று கல்லறையில் முஸ்லீம் பிரார்த்தனைகளையும் செய்கிறார்கள். சில சமயங்களில் குடும்ப உறுப்பினர்களுடன் சேர்ந்து முழு பாதுகாப்பு கருவிகளும் வழங்கப்படுகின்றன.

ஆனால் நாட்டில் இறப்புகளின் எண்ணிக்கை அதிகரிக்கும்போது, ​​இஸ்லாத்தின்  வழக்கபடி உடலை 24 மணி நேரத்திற்குள் புதைப்பது கடினம்.

ஒரே கல்லறையில் இன்று 10 க்கும் மேற்பட்ட சம்பவங்கள் இருந்தால், எல்லாவற்றையும் மூடுவதற்கு இரண்டு முதல் மூன்று நாட்கள் (நாட்கள்) ஆகலாம் என்று அவர் கூறினார்.

வியாழக்கிழமை, மலேசியாவில் 7,857 புதிய கொரோனா வைரஸ் வழக்குகள் பதிவாகியுள்ளன, இது மூன்றாவது தொடர்ச்சியான பதிவு நோய்த்தொற்றுகள் மற்றும் 59 இறப்புகள்.

அதன் ஒட்டுமொத்த கேசலோட் சில அண்டை நாடுகளை விட மிகக் குறைவாக இருந்தாலும், மக்கள்தொகைக்கு அதன் தொற்று விகிதம், ஒரு மில்லியனுக்கு 16,000 க்கும் அதிகமாக உள்ளது. இது தென்கிழக்கு ஆசியாவின் மிக உயர்ந்தது, பொது தரவு காட்டுகிறது.

நாங்கள் உடல்களைக் கையாளுவதால் வெளிப்படும் அனைவருக்கும் ஆபத்து மிகவும் ஆபத்தானதாக இருக்கும் என்று நாங்கள் கவலைப்படுகிறோம் என்று முஹம்மது ரபிதீன் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here