பெமர்காசா பிளஸ் தொகுப்பிலிருந்து M40 குழுவினர் விடுபட்டுள்ளனர்

பெட்டாலிங் ஜெயா: வருமானத்தைப் பொருட்படுத்தாமல், பூட்டுதலால் பாதிக்கப்பட்டவர்களை இலக்காகக் கொண்டு பெமர்காசா பிளஸ் (Pemerkasa Plus) தொகுப்பிலிருந்து நிதி உதவி செய்யப்பட வேண்டும் என்று நிபுணர்கள் கூறுகின்றனர். தொகுப்பின் விநியோகத்தில் M40 குழு கவனிக்கப்படவில்லை என்று பலர் கூறிய பின்னர் விஷயம் பேசப்படுகிறது.

முன்னாள் பிரதமர் நஜிப் ரசாக் ஒரு மாதத்திற்கு RM4,850 முதல் RM10,959 வரை சம்பாதிப்பவர்களுக்கு எந்த நிதி உதவியும் கிடைக்காது என்று சுட்டிக்காட்டினார்.மலேசிய பொருளாதார ஆராய்ச்சி நிறுவனத்தின் (எம்ஐஇஆர்) பொருளாதார நிபுணர் சங்கரன் நம்பியார் கூறுகையில், உதவி தேவைப்படுபவர்களுக்கு உதவி வழங்கப்பட வேண்டும். இப்போது இருப்பதைப் போல, அரசாங்கம் வணிக தொடர்ச்சி, பி 40 மற்றும் பொது சுகாதாரத் துறைக்கு முன்னுரிமை அளித்துள்ளது வரவேற்கத்தக்கது.

“SME க்கள் தங்களுக்குத் தேவையான அளவு கிடைக்காமல் போகலாம், M40 இன் விஷயமும் அப்படித்தான். ஏனென்றால் அவர்கள் வசதியான வரம்பில் இருப்பதால் வேலை இழப்பு குறித்து கவலைப்பட வேண்டியதில்லை. வேலை இழக்க நேரிடும் நபர்களைப் பற்றி நாங்கள் கவலைப்பட வேண்டும். ஒட்டுமொத்தமாக M40 உடன் அல்ல.

மலேசிய டிரேட்ஸ் யூனியன் காங்கிரஸ் (எம்.டி.யூ.சி) தலைவர் அப்துல் ஹலீம் மன்சோர், ஜூன் 14 வரை பூட்டுதல் முழுவதும் செயல்பட இதுவரை அனுமதிக்கப்பட்ட 95,142 நிறுவனங்களைத் தவிர அனைவருக்கும் இது மொத்தமாக பூட்டப்பட்டதாகும் என்றார்.

அரசாங்கம் அதன் விநியோகத்தில் அதிக முனைப்புடன் இருக்க வேண்டும். செயல்பட அனுமதிக்கப்படாத நிறுவனங்கள் மற்றும் சுயதொழில் செய்பவர்களுக்கு அதிக நிதி உதவி வழங்கப்பட வேண்டும். பூட்டுதலின் போது அவர்கள் கடுமையான பிரச்சினைகள எதிர்கொள்கிறார்கள்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here