5 முக்கிய கூறுகளுடன் கோவிட்-19 தொற்றினை முழுமையாக ஒழிப்பதற்கான எம்எஸ்யுவின் பங்களிப்பு (PaCE)

மலேசியாவில் COVID-19 தொற்றுநோயை கட்டுப்படுத்துவதில் உயர் கல்வி நிறுவனங்களுக்கு முக்கிய பங்கு உண்டு. மேலாண்மை மற்றும் அறிவியல் பல்கலைக்கழகம் (எம்எஸ்யு) பல கட்டங்களில் அதற்கான முயற்சிகளில்  ஈடுபட்டுள்ளது. இது குறிப்பாக எம்எஸ்யு அதன் சமூகத்தையும் மேலும் பொதுமக்களை பாதுகாக்க பல்வேறு குறிப்பிட்ட முயற்சிகளை தொடர்ந்து மேற்கொண்டுள்ளது.

எனவே, தேசிய COVID-19 நோய்த்தடுப்பு திட்டம் (PICK) மூலம் மலேசியாவில் 80 விழுக்காடு கிளஸ்டர் நோய் எதிர்ப்பு சக்தி என்ற இலக்கை அடைவதில், MSU அறக்கட்டளை “COVID ஒழிப்புக்கான கூட்டு” (PaCE) என்ற விரிவான முயற்சியைத் தொடங்கும். இது ஒரு விழிப்புணர்வு பிரச்சாரம் மற்றும் தடுப்பூசி உத்தி ஆகும். இது MSU மற்றும் MSUMC ஆகியவை கோவிட் -19 இன் பரவலை நிவர்த்தி செய்வதற்கான முயற்சிகளில் அவர்களின் பல்வேறு நிபுணத்துவ துறைகளைப் பகிர்ந்து கொள்ள அனுமதிக்கிறது.

நடைபெற்ற நிகழ்ச்சியின் தொடக்கத்தில் பேராசிரியர் டான் ஸ்ரீ டத்தோ ‘விரா டாக்டர் மொஹமட் சுக்ரி ஆப் யாஜித், எம்.எஸ்.யு தலைவர் மற்றும் எம்.எஸ்.யு, எம்.எஸ்.யு மருத்துவ மையம் (எம்.எஸ்.யூ.எம்.சி), எம்.எஸ்.யூ கல்லூரி (எம்.எஸ்.யூ.சி) மற்றும் சிலாங்கூர் மாநில தேசிய பாதுகாப்பு மன்ற உறுப்பினர்களுடன்  தொழில் முனைவர்களும் கலந்து கொண்டனர்.

மார்ச் 17 முதல், எம்.எஸ்.யூ.எம்.சி சுமார் 16,000 பெறுநர்களுக்கு தடுப்பூசிகளை வழங்கியுள்ளது, இதில் முன்னணி சுகாதார ஊழியர்கள் மற்றும் முதியவர்கள் மற்றும் ஊனமுற்றோர் (ஓ.கே.யூ). PaCE முன்முயற்சியின் மூலம், MSUMC தடுப்பூசி பெறுபவர்களின் எண்ணிக்கையை ஒரு நாளைக்கு 1,000,000 லிருந்து குறிப்பாக ஒரு நாளைக்கு 4,500 ஆக உயர்த்தும்.  எம்.எஸ்.யு. வளாகத்தில்  தடுப்பூசி மையம் (பிபிவி) திறக்கப்பட்டது.

ஒட்டுமொத்தமாக, PACE முன்முயற்சி திட்டத்தின் ஐந்து முக்கிய கூறுகளை செயல்படுத்துவதை உள்ளடக்கியது. அதாவது COVID-19 தொற்று சங்கிலியை உடைப்பது  மற்றும் இறப்பு விகிதத்தை குறைப்பதில் தடுப்பூசியின் முக்கியத்துவம் குறித்த விழிப்புணர்வு பிரச்சாரம். டிசம்பர் வரை தொடர்ச்சியாக இயங்கும் இந்த பிரச்சாரத்தில், பொது சுகாதார நிபுணர்களான டத்தோ டாக்டர் ரோஹைசாத் யோன், டத்தோ டாக்டர் கிறிஸ்டோபர் லீ மற்றும் டத்தோ டாக்டர் காலிட் இப்ராஹிம் ஆகியோர் ஒரு வரிசையில் வெபினார்கள் மற்றும் யூடியூப் லைவ் போன்ற ஆன்லைன் தளங்கள் மூலம் தொடர்ச்சியான தகவல் பகிர்வுகளை வழங்குவர். அவர்கள் மலேசியாவில் COVID-19 தொற்றுநோயைத் தடுப்பு உத்திகளில் நேரடியாக ஈடுபட்டுள்ள பொது சுகாதார வல்லுநர்கள் ஆவர்.

இதற்கிடையில், இரண்டாவது கூறு, தடுப்பூசி மையம் (பிபிவி) பாதுகாப்பதற்கான ஆரோக்கியம், மாவட்ட சுகாதார மையம் (பி.கே.டி) மற்றும் உயர்கல்வி அமைச்சகம் (எம்.ஓ.எச்.இ), எம்.எஸ்.யு மற்றும் எம்.எஸ்.யூ.எம்.சி ஆகியவை டிரைவ்-த்ரூ ஆகியவற்றை உள்ளடக்கியது. இந்த தடுப்பூசி திட்டம் COVID-19 பொது-தனியார் கூட்டு தொழில்துறை நோய்த்தடுப்பு திட்டம் (PIKAS) மற்றும் உயர் கல்வி நிறுவன தடுப்பூசி மையம் (PPV IPT) ஆகியவற்றை சுகாதார மலேசியா அமைச்சகம் மற்றும் மலேசிய தனியார் மருத்துவமனைகளின் சங்கத்துடன் (மலேசிய சங்கம்) இணைந்து செயல்படுத்துவதை மேலும் வலுப்படுத்தும்.

மூன்றாவது கூறு தடுப்பூசிகள் மற்றும் தன்னார்வ நடவடிக்கைகளின் செலவை ஈடுகட்ட பெருநிறுவன நிதியுதவியை உள்ளடக்கியது. இன்றுவரை, பங்களித்த கார்ப்பரேட் நிறுவனங்களில் நிப்பான் எலக்ட்ரிக் கிளாஸ் (ம) சென்.பெர்ஹாட், வி.எஸ். தொழில் பெர்ஹாட், புன்சாக் நயாகா ஹோல்டிங், மெகா ஃபோர்ட்ரிஸ் (மலேசியா) சென்.பெர்ஹாட், ஹெர்னன் கார்ப்பரேஷன் சென்.பெர்ஹாட்., எம்.வி தொழில்நுட்ப சென்.பெர்ஹாட்., ஜே.எம் சிங் மேனேஜ்மென்ட் சென்.பெர்ஹாட்., கிரீன்வே இணைப்புகள் சென்.பெர்ஹாட்., யூனிட்டி லிங்க் சர்வீசஸ் & ஏஜென்சி சென்.பெர்ஹாட், யுனைடெட் யு-லி கார்ப்பரேஷன் பெர்ஹாட், பெட்டல்கேர் சென்.பெர்ஹாட் மற்றும் ஜெங் உணவு (ம) எஸ்.டி.என்.சென்.பெர்ஹாட் ஆகியவற்றின் பங்களிப்பை உள்ளடக்கியது.

நான்காவது கூறு, எம்.எஸ்.யு மற்றும் எம்.எஸ்.யூ.சி ஊழியர்களை எம்.எஸ்.யு.வின் மூலம் தன்னார்வ நடவடிக்கைகளில் ஈடுபடுத்துவது, குறிப்பாக கிளாங் பள்ளத்தாக்கைச் சுற்றியுள்ள பி 40 குழு சமூகத்தினருக்கான நிலையான அபிவிருத்தி இலக்குகள் (எஸ்டிஜி) முன்முயற்சிக்கு ஏற்ப.

ஐந்தாவது கூறு, எம்.எஸ்.யுவில் உள்ள சிறப்பான மையத்தின் ஆராய்ச்சி மானியங்களின் ஆதரவுடன் எம்.எஸ்.யு ஆராய்ச்சியாளர்கள் மற்றும் மாணவர்கள் கோவிட் -19 பற்றிய மருத்துவ மற்றும் மருத்துவ ஆராய்ச்சியில் ஈடுபடுவதை உள்ளடக்கியது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here