சிலாங்கூர் மொத்த சந்தையில் குடிநுழைவுத்துறை அதிகாரிகள் சோதனை; 72 பேர் தடுத்து வைப்பு

செர்டாங்: சிலாங்கூர் மொத்த சந்தையில் குடிநுழைவுத் துறை அதிகாரிகள் இன்று    (ஜூன் 26) அதிகாலையில் வெளிநாட்டினரை கைது செய்யும் நடவடிக்கைகளில் ஈடுப்பட்டபோது  கைது செய்யப்படுவதைத் தவிர்ப்பதற்கு குளிர்சாதன பெட்டிகள் மற்றும் வடிகால்களில் மறைத்து வைக்கப்பட்டது உள்ளிட்ட அனைத்து வகையான வழிமுறைகளையும் முயற்சித்தது.

அதிகாலை 1 மணி முதல் அதிகாலை 4 மணி வரை நடத்தப்பட்ட இந்த நடவடிக்கையில் 72 வெளிநாட்டினர் தடுத்து வைக்கப்பட்டுள்ளனர். ஐக்கிய நாடுகள் சபையின் அகதிகளுக்கான உயர் ஸ்தானிகராலயம் (யு.என்.எச்.சி.ஆர்) அட்டைதாரர்கள், பங்களாதேஷ் (19), மியான்மார் (ஒன்பது), இந்தோனேசியா (மூன்று), ஒரு இந்திய பிரஜை மற்றும் ஒரு நேபாளி ஆகியோர் அடங்குவர்.

கைது செய்யப்பட்டவர்கள் 20 முதல் 50 வயதுக்குட்பட்டவர்கள். சரியான பயண ஆவணங்கள் இல்லை என்ற சந்தேகத்தின் பேரில் தடுத்து வைக்கப்பட்டுள்ளதாக துணை உள்துறை அமைச்சர் டத்தோ ஶ்ரீ டாக்டர் இஸ்மாயில் முகமது சைட் தெரிவித்தார்.

கைது செய்யப்பட்ட வெளிநாட்டினருக்கு சொந்தமான யு.என்.எச்.சி.ஆர் அட்டைகள் சந்தேகத்திற்குரியவை என்று அவர் கூறினார். அட்டைகளின் செல்லுபடியாகும் தன்மையைக் கண்டறிய மேலதிக விசாரணைகள் நடத்தப்பட வேண்டும். அத்துடன் அவற்றில் தேவையான ஆவணங்கள் மற்றும் பணி அனுமதி உள்ளதா என்பதையும் கண்டறிய வேண்டும்.

சனிக்கிழமை இங்குள்ள சிலாங்கூர் மொத்த சந்தையில் நிலையான இயக்க நடைமுறைகளுக்கு (எஸ்ஓபி) இணங்குவதை கண்காணிக்க “Ops Patuh” என்ற குறியீடு பெயரிடப்பட்ட ஒரு நடவடிக்கையில் பங்கேற்ற பின்னர் செய்தியாளர்களிடம் அவர் கூறினார். .

சம்பந்தப்பட்ட அமைச்சகங்கள், துறைகள் மற்றும் ஏஜென்சிகள் வழங்கிய ஒப்புதல் கடிதங்களை தவறாகப் பயன்படுத்துவதில் கவனம் செலுத்துவதன் மூலம் ஒருங்கிணைந்த முறையில் எஸ்ஓபிகளுடன் இணங்காததை நிவர்த்தி செய்ய ஓப்ஸ் பாத்து தொடர்ந்து நடத்தப்படும் என்றார்.

இதற்கிடையில், உள்நாட்டு வர்த்தக மற்றும் நுகர்வோர் விவகார அமைச்சின் பங்களிப்பும் இந்த நடவடிக்கையில் அடங்கும். அதன் அமலாக்க இயக்குனர் அஸ்மான் அடாம் கூறுகையில் ஜூன் 1-25 முதல் நாடு முழுவதும் மொத்தம் 42,552 வளாகங்கள் சோதனை செய்யப்பட்டன. பல்வேறு குற்றங்களுக்காக RM2.03mil அளவிலான கூட்டு அபராதங்கள் வெளியிடப்பட்டுள்ளன என்றார். – பெர்னாமா

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here