மோசடி கும்பலின் ஒரு பகுதியினர் என நம்பப்படும் ஆறு நைஜீரியர் மற்றும் ஒரு உள்ளூர் பெண் கைது

கோலாலம்பூர்: காதல் மோசடி கும்பலின் ஒரு பகுதியாக நம்பப்படும் ஆறு நைஜீரிய ஆண்கள் மற்றும் உள்ளூர் பெண்ணை போலீசார் கைது செய்துள்ளனர். ஜூன் 23ஆம் தேதி கஜாங்கில் நடந்த இரண்டு சோதனைகளில் ஏழு சந்தேக நபர்களும் கைது செய்யப்பட்டதாக மத்திய வணிக குற்ற புலனாய்வுத் துறை (சிசிஐடி) இயக்குநர்  முகமட் கமாருடின் எம்.டி.டின் தெரிவித்தார். அந்த ஏழு பேரும் 33 முதல் 42 வயதிற்குட்பட்டவர்கள். உள்ளூர் மற்றும் வெளிநாட்டில் பாதிக்கப்பட்டவர்களை குறிவைக்கும் ஒரு  கும்பலின் ஒரு பகுதியாக இருந்தனர்.

நாங்கள் எட்டு மடிக்கணினிகள், 17 மொபைல் போன்கள், இரண்டு மோடம்கள், இரண்டு திசைவிகள், இரண்டு ஏடிஎம் கார்டுகள், இரண்டு நைஜீரிய பாஸ்போர்ட் மற்றும் ஆவணங்களின் வகைப்பாடு என பறிமுதல் செய்தோம் என்று அவர் ஞாயிற்றுக்கிழமை (ஜூன் 27) ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்தார்.

சிண்டிகேட் குறைந்தது எட்டு காதல் மோசடி வழக்குகளுடன் தொடர்புடையதாக விசாரணையில் தெரியவந்துள்ளது என்றார். எங்கள் விசாரணையில் கும்பல் ஐந்து ஆண்டுகளுக்கும் மேலாக செயல்பட்டு வருகிறது.

ஆண்கள் சமூக மற்றும் மாணவர் விசாக்களில் நாட்டிற்குள் நுழைந்து சட்டவிரோதமாக இங்கு வாழ்ந்து வந்தனர் என்று அவர் கூறினார்.

சந்தேக நபர்கள் இரண்டு தனித்தனி குழுக்களை அமைத்தனர். ஒன்று சமூக ஊடகங்களில் போலி கணக்குகளை உருவாக்குவது, மற்றொன்று வேறொரு கணக்குகளைத் தேடுவது என்று முகமட் கமருடின் கூறினார். அவர்கள் உள்ளூர் மக்களுடன் பணிபுரிந்தனர், அவர்கள் பாதிக்கப்பட்டவர்களை ஏமாற்ற சுங்க அதிகாரிகள் அல்லது கூரியர் நிறுவன ஊழியர்களாக நடிப்பார்கள்.

ஆன்லைனில் மக்களுடன் நட்பு கொள்ளும்போது, ​​குறிப்பாக அன்பின் அடையாளமாக பரிசுகளை வாக்குறுதியளிப்பவர்களுடன் எச்சரிக்கையுடன் இருக்குமாறு பொதுமக்களை நாங்கள் கேட்டுக்கொள்கிறோம். கூரியர் நிறுவனங்கள் அல்லது சுங்கத்திலிருந்து வந்ததாகக் கூறும் எவரிடமிருந்தும் அழைப்புகள் அல்லது செய்திகளைப் பெறும்போது பொதுமக்கள் பீதியடையவோ அல்லது ஏமாற்றவோ கூடாது, ஒரு பார்சலை வெளியிடுவதற்காக பணம் கேட்கிறார்கள் என்று அவர் கூறினார்.

பெறுநர்கள் அல்லது விற்பனையாளர்களின் கணக்கு விவரங்களைக் கடக்க ccid.rmp.gov.my/semakmule/ வலைப்பக்கத்தைப் பயன்படுத்துமாறு அவர் பொதுமக்களுக்கு அறிவுறுத்தினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here