மனித கடத்தல் தொடர்பான அமெரிக்காவின் பரிந்துரைகளை கவனத்தில் கொள்வீர்; மலேசிய பார் கவுன்சில் வலியிறுத்தல்

பெட்டாலிங் ஜெயா: இந்த ஆண்டு மனித கடத்தல் தொடர்பான அமெரிக்க அறிக்கையில் முன்வைக்கப்பட்டுள்ள பரிந்துரைகளை கவனத்தில் கொள்ளுமாறு மலேசிய பார் கவுன்சில்  அரசாங்கத்தை வலியுறுத்தியுள்ளது. ஒரு அறிக்கையில், தலைவர் ஏ.ஜி.காளிதாஸ், மலேசிய பார் நாட்டின் சமீபத்திய அடுக்கு 3 க்கு தரமிறக்கப்படுவது குறித்து அக்கறை கொண்டுள்ளது என்றார்.

அரசாங்கத்திற்கான தனது சொந்த திட்டங்களில்,  மனிதவள அமைச்சருக்கு அதிக தொழிலாளர் ஆய்வாளர்களை நியமிக்க அதிக நிதி ஒதுக்குவது குறித்து பரிசீலிக்க வேண்டும் என்று கூறினார். மலேசியாவிற்கு புலம்பெயர்ந்த தொழிலாளர்களை அனுப்பும் நாடுகளுடன் ஒத்துழைக்க வேண்டும் என்றும், கடத்தல் கும்பல்களை விசாரிக்கவும் வழக்குத் தொடரவும் ஒரு எல்லை தாண்டிய அமைப்பை நிறுவுவதற்கும், கடத்தல்காரர்கள் வீடு திரும்பியதும் அவர்களுக்கு உதவுவதற்கும் இது அழைப்பு விடுத்தது.

பாஸ்போர்ட் சட்டம் 1966 இன் கீழ் அரசாங்கம் 26 நபர்களை குற்றவாளிகளாக அறிவித்ததாக அந்த அறிக்கை வெளிப்படுத்தியதைக் குறிப்பிட்டு, புலம்பெயர்ந்த தொழிலாளர்களின் பாஸ்போர்ட்களை வைத்திருப்பது கைது செய்யப்படுவோம் என்ற அச்சத்தில் உதவி கோருவதைத் தடுக்கும் ஒரு நடைமுறை என்று காளிதாஸ் கூறினார்.

எனவே, வேலை அனுமதிகளை புதுப்பிக்கவோ அல்லது புலம்பெயர்ந்த தொழிலாளியை மருத்துவ பரிசோதனைக்கு பதிவு செய்யவோ தவிர வேறு எந்த சூழ்நிலையிலும் புலம்பெயர்ந்த தொழிலாளர்களின் பாஸ்போர்ட்களை முதலாளிகள் மற்றும் முகவர்கள் வைத்திருப்பதைத் தடுக்க பாஸ்போர்ட் சட்டத்தை கடுமையாக அமல்படுத்துமாறு நாங்கள் அரசாங்கத்தை கேட்டுக்கொள்கிறோம் என்று அவர் கூறினார்.

கடத்தலுக்கு பலியானவர்கள் அனைவரும் உடல் ரீதியாக கட்டுப்படுத்தப்படவில்லை என்பதால், மன உளைச்சலுக்காக இருப்பை நீதிமன்றங்கள் அங்கீகரிக்க வேண்டும், என்றார். கடத்தலில் பாதிக்கப்பட்டவர்களுடனான மொழி தடைகளை சமாளிக்க புலம்பெயர்ந்த சமூக அமைப்புகள், வெளிநாட்டு துணைவர்கள் மற்றும் வெளிநாட்டு மொழி பெயர்ப்பாளர்களை அணுகவும்  மலேசிய பார் அழைப்பு விடுத்தது.

பாதிக்கப்பட்டவர்களை நீதிமன்றத்தில் கைவிலங்கு இட்டு அழைத்து வரும் நடைமுறையை முடிவுக்குக் கொண்டுவர வேண்டும் என்றும், அவர்களின் மன நலனை உறுதி செய்வதற்காக அவர்களது குடும்பத்தினருடன் அதிக தொடர்பு கொள்ள அனுமதிக்க வேண்டும் என்றும் அது அரசாங்கத்திடம் வேண்டுகோள் விடுத்தது.

கடத்தலில் பாதிக்கப்பட்டவர்களுக்கு பாதுகாப்பு அளிக்க பெண்கள், குடும்பம் மற்றும் சமூக மேம்பாட்டு அமைச்சகம் சுகாதார அமைச்சகம் மற்றும் மலேசிய மருத்துவ சங்கத்துடன் இணைந்து பணியாற்ற வேண்டும் என்றும் அவர் கூறினார்.

இந்த விவகாரத்தில் விழிப்புணர்வை ஏற்படுத்துவதில் அரசாங்கத்தின் முயற்சிகளை மலேசிய பார் கவுன்சில் பாராட்டிய அதே வேளையில், புத்ராஜெயா புலம்பெயர்ந்த தொழிலாளர்களுக்கு மனித கடத்தல் பிரச்சினைகளில் கல்வி கற்பிப்பதற்கான வழிமுறைகளை தொடர்ந்து கவனிப்பார் என்று அது நம்பியது.

நாட்டின் தரமதிப்பீடு அரசாங்கத்தை மேம்படுத்துவதற்கான வாய்ப்பாக பார்க்க வேண்டும். மனித கடத்தலை எதிர்த்துப் போராடுவதற்கு மிகவும் பயனுள்ள கொள்கைகளைச் செயல்படுத்த அரசாங்கம் எங்களுடன் மற்றும் பிற பங்குதாரர்களுடன் இணையும்  என்று மலேசிய பார் கவுன்சில் நம்புகிறது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here