நாட்டில் முதல் டெல்டா வைரஸ் தொற்று சரவாக்கில் இன்று உறுதி செய்யப்பட்டுள்ளது

கூச்சிங்: டெல்டா மாறுபாடு சம்பந்தப்பட்ட முதல் கோவிட் -19 உறுதி செய்யப்பட்ட தொற்று  சரவாக்கில் கண்டுபிடிக்கப்பட்டுள்ளது என்று யுனிவர்சிட்டி மலேசியா சரவாக் (யுனிமாஸ்) இன் சுகாதார மற்றும் சமூக மருத்துவ நிறுவனம் (ஐ.எச்.சி.எம்) இன்று தெரிவித்துள்ளது. இன்று ஒரு அறிக்கையில், ஐ.எச்.சி.எம் அதன் மரபணு வரிசைமுறை பகுப்பாய்வைத் தொடர்ந்து இந்த மாறுபாடு கண்டறியப்பட்டது என்று தெரிவித்திருந்தது.

ஜூன் 18 அன்று ஒரு 56 வயதான நபர் மாறுபாட்டுடன் கண்டறியப்பட்டார். மேலும் அவரது தொற்று இறக்குமதி B வழக்கு என வகைப்படுத்தப்பட்டுள்ளது  என்று அது கூறியது. ஐ.எச்.சி.எம் படி, டெல்டா மாறுபாட்டைத் தவிர, பீட்டா மற்றும் தீட்டா வகைகள் சம்பந்தப்பட்ட நேர்மறையான நிகழ்வுகளும் இதற்கு முன்னர் சரவாக் நகரில் கண்டறியப்பட்டன.

ஜூன் 26 வரை நேர்மறையான தொற்றில் மாறுபடும் கவலை (VOC) மற்றும் வட்டி மாறுபாடுகள் (VOI) சம்பந்தப்பட்ட மொத்தம் 59 தொற்றுகள் கண்டறியப்பட்டுள்ளன. கடந்த ஆண்டு கோவிட் -19 வெடித்ததில் இருந்து, மாநிலத்தில் தொற்றுநோய்க்கு எதிரான போராட்டத்தில் ஐ.எச்.சி.எம் முன்னணியில் உள்ளது. வைரஸில் ஏற்படும் மாற்றங்களைக் கண்டறிய சோதனை மாதிரிகள் மற்றும் மரபணு வரிசைமுறை பகுப்பாய்வுகளுடன் இது பணிபுரிந்தது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here