5ஜி நெட்வொர்க் மேம்பாடு அவசியம்; ஆனால் அதை விட அவசியம் கோவிட் தொற்றினை கட்டுப்படுத்துவது என்கிறார் சார்லஸ் சந்தியாகோ

பெட்டாலிங் ஜெயா: மலேசியாவின் 5 ஜி நெட்வொர்க்கை உருவாக்க அரசாங்கத்தால் ஒதுக்கப்படவுள்ள RM11 பில்லியன், கோவிட் -19 நெருக்கடியில் இருக்கும் நாட்டின் சுகாதார திறனை விரிவுபடுத்துவதற்கு செலவிடப்பட வேடண்டும் என்று கிள்ளான் நாடாளுமன்ற உறுப்பினர் சார்லஸ் சந்தியாகோ கூறினார்.

இந்த மாத தொடக்கத்தில், 5 ஜி நெட்வொர்க்கை உருவாக்க அரசாங்கத்தால் நிறுவப்பட்ட சிறப்பு நோக்கம் கொண்ட வாகனம், டிஜிட்டல் நேஷனல் பெர்ஹாட் (DNB), ஸ்வீடன் நிறுவனமான எரிக்சன் (மலேசியா)  5 ஜி நெட்வொர்க்கை உருவாக்க மற்றும் பராமரிக்க நியமித்ததாக அறிவித்தது.

ஒரு அறிக்கையில், சந்தியாகோ மோசமான நெருக்கடியுடன் சிரமங்களை எதிர்கொள்ளும் முன்னணி மருத்துவ பணியாளர்களுடன் – எந்த முக்கியமான நோயாளிகளுக்கு முதலில் சிகிச்சை பெற வேண்டும் என்று சிலர் தீர்மானிக்க வேண்டிய கட்டாயத்தில் உள்ளனர் – அரசாங்கம் புத்திசாலித்தனமாக இருக்க வேண்டும் மற்றும் நெட்வொர்க் சேவையை விட சுகாதார செலவினங்களுக்கு முன்னுரிமை அளிக்க வேண்டும்.

இந்த (RM11 பில்லியன்) நிதி தற்காலிக மருத்துவமனைகளை உருவாக்க மற்றும் ஆக்ஸிஜன்  மற்றும் வென்டிலேட்டர்கள் உள்ளிட்ட உயிர்காக்கும் கருவிகளை வாங்குவதற்கு பயன்படுத்தப்பட வேண்டும். மருத்துவமனை படுக்கைகளை குறிப்பிட தேவையில்லை. அதிகரித்து வரும் தொற்றின் காரணமாக மருத்துவமனைகள் சமாளிக்க சிரமப்படுகின்றன.

மேலும், தடுப்பூசிகளை வாங்குவதில் அரசாங்கம் அதிக செலவு செய்யலாம், மேலும் வீட்டு அடிப்படையிலான கோவிட் -19 சோதனைக் கருவிகள் (உமிழ்நீர் கருவிகள் போன்றவை) மற்றும் வீட்டு கண்காணிப்புக்கான துடிப்பு ஆக்சிமீட்டர்களில் முதலீடு செய்யலாம்.

DNBயின் காலவரிசை ஒரு வருடத்திற்கு தள்ளி வைக்க வேண்டும் என்று அவர் முன்மொழிந்தார். எனவே அரசு மருத்துவமனைகளில் ஏற்படும் சிரமத்தைத் தணிக்க நிதியுதவி விடுவிக்கப்படலாம்.  5 ஜி நெட்வொர்க் மேம்பாடு முக்கியமானது. ஆனால் தற்போதைய முன்னுரிமை சரிந்து வரும் சுகாதாரப் பாதுகாப்பு முறையை மேம்படுத்துவதோடு உயிர்களைக் காப்பாற்றுவதும் ஆகும்  என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here