ஒப்பந்த மருத்துவர்களுக்கு 2 ஆண்டுகள் அல்லது அதற்கு குறைவான காலகட்டத்தில் நிரந்தர வேலை வாய்ப்பு வழங்கப்படும்; நூர் ஹிஷாம் நம்பிக்கை

ஒப்பந்த மருத்துவர்களுக்கு “இரண்டு ஆண்டுகள் அல்லது அதற்கும் குறைவான காலங்களில்” நிரந்தர வேலைவாய்ப்பு வழங்கப்படும் என்று சுகாதார  தலைமை இயக்குநர் டாக்டர் நூர் ஹிஷாம் அப்துல்லா இன்று மாலை நம்பிக்கை தெரிவித்தார்.

மருத்துவர்களின் ஒப்பந்தங்கள் நான்கு ஆண்டுகளுக்கு அப்பால் நீட்டிக்கப்பட வேண்டும் என்று நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்கள் அழைப்பு விடுத்துள்ள நிலையில், ஓய்வூதியச் சட்டத்தை திருத்துவதற்கு அமைச்சகம் மற்றும் மலேசிய மருத்துவ சங்கம் (எம்.எம்.ஏ) தலைமையிலான ஒரு சிறப்பு பணிக்குழு அமைக்கப்படும் என்று நூர் ஹிஷாம் நம்புகிறார். பாதிக்கப்பட்ட அனைத்து மருத்துவர்களுக்கும் நிரந்தர வேலைவாய்ப்பை உறுதி செய்வதற்காக என்றார்.

23,000 ஒப்பந்த மருத்துவ அதிகாரிகளுக்கு வழங்கப்பட்ட இரண்டு ஆண்டுகளுக்குள், ஓய்வூதிய சட்டம் திருத்தப்பட்டு நாடாளுமன்றத்தில் தாக்கல் செய்யப்படும் என்று அமைச்சகம் “அதிக நம்பிக்கை” கொண்டுள்ளது என்று நூர் ஹிஷாம் கூறினார்.

தேசத்தின் எதிர்காலத்திற்காக அனைத்து நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்களும் இதை முழு மனதுடன் ஆதரிப்பார்கள் என்று நான் நம்புகிறேன் என்று அவர் கூறினார்.

சுகாதார தலைமை இயக்குநர் டாக்டர் நூர் ஹிஷாம் அப்துல்லா இதற்கிடையில், ஒப்பந்த மருத்துவ அதிகாரிகள் தங்கள் முதுகலை படிப்பைத் தொடரலாம் என்றார். இரண்டு ஆண்டுகளில் அல்லது அதற்கும் குறைவாக, அவர்கள் ஈபிஎஃப் கீழ் நிரந்தர வேலைவாய்ப்பில் உள்வாங்கப்படுவார்கள் என்று நாங்கள் நம்புவதாக கூறினார்.

நேற்று, பல முக்கிய மருத்துவமனைகளில் உள்ள ஒப்பந்த மருத்துவர்கள் Hartal Doktor Kontrak வேலைநிறுத்தத்தின் ஒரு பகுதியாக வெளிநடப்பு செய்தனர். நியாயமான வாழ்க்கைப் பாதையை கோருவதற்கும், ஒப்பந்த மருத்துவர்களுக்கு நிரந்தர பதவிகளில் உள்ள மருத்துவ அதிகாரிகளுக்கு அதே சலுகைகளை வழங்குவதற்கும் அந்த போராட்டம் மேற்கொள்ளப்பட்டது.

ஒப்பந்த மருத்துவர்கள், பல் மருத்துவர்கள் மற்றும் மருந்தாளுநர்களுக்கு அவர்களின் தற்போதைய சேவை ஒப்பந்தத்திற்கு இரண்டு ஆண்டு கால நீட்டிப்பு வழங்கப்படும் என்று பிரதமர் முஹிடின் யாசின் அறிவித்த சில நாட்களில் இந்த வேலைநிறுத்தம் வந்தது.

ஒப்பந்தத்தின் முதல் இரண்டு ஆண்டுகளில் சிறப்புத் திட்டங்களில் ஏற்றுக்கொள்ளப்பட்ட மருத்துவ மற்றும் பல் அலுவலர்களின் ஒப்பந்தங்களை நான்கு ஆண்டுகள் வரை அரசாங்கம் நீட்டிக்கும் என்றும் அவர் கூறினார்.

நூர் ஹிஷாம் தொடர்ந்து கூறுகையில், சிறந்த வேலை நிலைமைகள் மற்றும் ஒப்பந்த மருத்துவ அதிகாரிகளுக்கு சிறந்த எதிர்காலம் ஆகியவற்றிற்கான உந்துதலில், “நாங்கள் எங்கள் பயணத்தில் கஷ்டப்பட்டு காயமடையக்கூடும்”.

இருப்பினும், ஆர்ப்பாட்டத்தை விட பேச்சுவார்த்தைகளின் மூலம் ஒரு இணக்கமான தீர்வை நான் விரும்புகிறேன். இந்த கடினமான காலங்களிலும் இயக்க கட்டுபாட்டு நேரத்திலும் என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here