அவசர கால சட்டம் மீதான விவாதம் நேரத்தை வீணடிக்கும் என்கிறார் மஇகா தலைவர் டான்ஶ்ரீ விக்னேஸ்வரன்

நாடாளுமன்றத்தில் அவசர கால சட்டம் பற்றி விவாதிக்க வேண்டிய அவசியம் இல்லை. அதற்குள் அந்த விஷயம் காலாவதியாகிவிடும் என்று முன்னாள் சபாநாயகர் எஸ்.ஏ.விக்னேஸ்வரன் கூறினார்.

இந்த நடவடிக்கையை “மிகவும் மிதமிஞ்சியது” என்று கூறிய மஇகா தலைவர், அவசர கால சட்ட விதிமுறைகள் பற்றிய எந்த விவாதமும் நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்களுக்கு வழங்கப்படும் நேரத்தை மட்டுமே வீணடிக்கும் என்று கூறினார். அதற்கு பதிலாக கோவிட் -19 தொற்றுநோயிலிருந்து நாட்டை மீட்க உதவுவதில் கவனம் செலுத்த வேண்டும் என்று கூறினார்.

அவசரகாலச் சட்டங்கள் ஆகஸ்ட் 1 -ஆம் தேதி (நாளை) ரத்து செய்யப்படும் என்பதால், நாட்டின் தற்போதைய சூழ்நிலைக்கு தொடர்புடைய கூடுதல் சிக்கல்களைக் கையாள வேண்டியிருக்கிறது என்றார்.

மாமன்னர் முன்னர் அவசர சட்டங்களை நாடாளுமன்றத்தில் விவாதிக்க அழைப்பு விடுத்ததாக விக்னேஸ்வரன் மேலும் கூறினார். நாடாளுமன்ற சிறப்பு அமர்வு முதன்மையாக தேசிய மீட்பு திட்டத்தை விவாதிக்கவும் மற்றும் தொற்றுநோய் தொடர்பான பிரச்சினைகளை கையாளவும் நடத்தப்பட்டது. இந்த அமர்வின் போது எந்தவிதமான தீர்மானங்களும் பரிசீலிக்கப்படாது என்று முன்னர் முடிவு செய்யப்பட்டது.

சட்டத்துறை அமைச்சரும் அட்டர்னி ஜெனரலும் இட்ரஸ் ஹருன் இந்த கட்டளைகளை நாடாளுமன்றத்தில் விவாதிக்க வேண்டும் என்ற அவரது கோரிக்கையை ஏற்க தவறிவிட்டனர் என்று மாமன்னர் கூறினார். இதற்குப் பதிலளித்த பிரதமர் அலுவலகம், அவசரகாலச் சட்ட விதிமுறை அரசாங்க  சட்ட விதிமுறையின் படி ரத்து செய்யப்பட்டது என்றது.

மாமன்னரின் ஆலோசனையின் பேரில் அல்லது அமைச்சரவை அல்லது பிரதமரின் ஆலோசனையைப் பரிசீலித்தபின் செயல்பட வேண்டிய கட்டாய நிலை உள்ளது என்று விக்னேஸ்வரன் குறிப்பிட்டாலும், இதனால் நாடு இப்போது தலைகீழாக மாறும் சூழ்நிலையில் உள்ளது என்று கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here