நாட்டில் ஏற்பட்டிருக்கும் வறண்ட வானிலை காரணமாக தீ விபத்து குறித்து உடனடியாக தகவல் வழங்குவீர்

ஷா ஆலம்: நாடு தற்போது எதிர்கொள்ளும் வெப்பமான மற்றும் வறண்ட வானிலை காரணமாக தீ விபத்துகள் குறித்து  உடனடியாக தெரிவிக்குமாறும் மேலும்  திறந்த வெளியில் எரிக்கும் நடவடிக்கைகளில் ஈடுபட வேண்டாம் எனவும் பொதுமக்கள் வலியுறுத்தப்பட்டுள்ளனர்.

சிலாங்கூர் தீயணைப்பு மற்றும் மீட்புத் துறை (ஜேபிபிஎம்) உதவி இயக்குநர் (செயல்பாடுகள்) ஹபீஷாம் முகமட் நூர் கூறுகையில், புகை அல்லது சிறு தீ போன்ற ஏதேனும் சம்பவங்கள் பரவாமல் தடுக்க உடனடியாக தகவல் தெரிவிக்குமாறு பொதுமக்களுக்கு வலியுறுத்தப்பட்டது.

எச்சரிக்கை செய்யுங்கள். நாங்கள் விரைவில் பதிலளிப்போம். அது பரவும் என்ற அச்சத்தில் யாரும் திறந்த எரிப்பில் ஈடுபட மாட்டார்கள் என்று நம்புகிறேன் என்று அவர் கூறினார்.

மலேசிய வானிலை மையத்தின் கூற்றுப்படி, நாடு தற்போது தென்மேற்கு பருவமழையை அனுபவித்து வருகிறது. இது செப்டம்பர் நடுப்பகுதி வரை வெப்பமான மற்றும் வறண்ட காலநிலையை ஏற்படுத்துகிறது.

அதே சமயம், கோலா லங்காட் தெற்கு வனப்பகுதியில் (HSKL), குறிப்பாக வெப்பமான மற்றும் வறண்ட வானிலையின் போது, ​​தீ ‘ஹாட்ஸ்பாட்கள்’ என அடையாளம் காணப்பட்ட பகுதிகளில் ரோந்துப் பணியைத் தொடர்ந்து மேற்கொள்வதாக ஹபீஷாம் கூறினார். கிள்ளான் HSKL வடக்கு மற்றும் ஜோஹன் செத்தியா பகுதி.

புதன்கிழமை (ஜூலை 28) முதல் ஜோஹன் செத்தியாவை சுற்றியுள்ள விவசாய இடங்கள் என்று நம்பப்படும் பகுதிகளில் தீயை அணைக்கும் நடவடிக்கைகளில் தனது துறை தீவிரமாக செயல்பட்டு வருவதாக அவர் கூறினார்.

உண்மையில், புதன்கிழமை தீ அணைக்கப்பட்டது, ஆனால், அங்கு ஒரு புதிய பகுதியும் தீப்பிடித்தது. தற்போதைய காற்று வறண்ட வானிலை மற்றும் காற்று மாசுபடுத்தல் குறியீட்டை (ஏபிஐ) ஏற்படுத்திய விவசாய நடவடிக்கைகளால் தீ ஏற்பட்டது என்று நம்பப்படுகிறது என்று அவர் கூறினார்.

அது தவிர, கடந்த ஆண்டு 791 வழக்குகளுடன் ஒப்பிடுகையில், இந்த ஆண்டு இதே காலகட்டத்தில் மொத்தம் 1,240 புதர் தீ குறித்த புகார் பதிவாகியுள்ளதாக அவர் கூறினார்.- பெர்னாமா

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here