ஃபைசல் அஜுமு அமைச்சர் அந்தஸ்துடன் பிரதமருக்கு சிறப்பு ஆலோசகராக நியமிக்கப்பட்டார்

பெர்சத்து துணைத் தலைவர் அஹ்மத் ஃபைசல் அஜுமு அமைச்சர் அந்தஸ்துடன் பிரதமர் முஹிடின் யாசினின் சிறப்பு ஆலோசகராக நியமிக்கப்பட்டுள்ளார். பிரதமர் அலுவலகத்தின் தகவல் படி முன்னாள் பேராக் மந்திரி பெசார் பிரதமருக்கு சமூக உறவுகள் மற்றும் தொடர்புகள் மற்றும் சமூக-பொருளாதார மேம்பாடு குறித்து ஆலோசனை வழங்குவார்.

முன்னதாக, பேராக் பெர்சாத்து அதிகாரப்பூர்வ அறிவிப்பு இல்லாத காரணத்தைக் கூறி நியமனத்தை மறுத்தது. ஃபைசல் பேராக் பெர்சத்துவின் தலைவராக உள்ளார். தம்புன் நாடாளுமன்ற உறுப்பினரான  பைசல் கருத்துகளுக்கு பதிலளிக்கவில்லை.

கடந்த டிசம்பரில், மாநில சட்டப் பேரவையில் அவருக்கு எதிராக தாக்கல் செய்யப்பட்ட நம்பிக்கை வாக்கெடுப்பில் தோல்வியடைந்ததால் அவர் பேராக் மென்டேரி பீசராக நீக்கப்பட்டார். போடப்பட்ட 59 வாக்குகளில் 10 மட்டுமே அவருக்கு ஆதரவாக இருந்தன.

பெரிகாத்தான் நேஷனல் அமைப்பதற்காக பெர்சது வெளியேறியதைத் தொடர்ந்து அவர் தலைமையிலான பக்காத்தான் ஹரப்பான் நிர்வாகம் சரிந்த பிறகு பைசல் மீண்டும் மந்திரி பெசாராக நியமிக்கப்பட்டார்.

சிறப்பு ஆலோசகர் நியமனம், அடுத்த மாதம் மக்களவையில் பெரும்பான்மையை சோதிக்க சட்டமன்ற உறுப்பினர்களை அனுமதிப்பதாக முஹிடின் அறிவிப்பு வெளியானதும் பரபரப்பாக உள்ளது. அம்னோ தலைவர் அஹ்மத் ஜாஹித் ஹமிடி மற்றும் கட்சியைச் சேர்ந்த நாடாளுமன்ற குழு முஹிடினுக்கு ஆதரவை வாபஸ் பெற்ற பிறகு இந்த பதவி நியமனம் வந்துள்ளது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here