மலேசியாவின் வடக்கு தீபகற்பத்தின் பல பகுதிகளில் வெள்ளம்

மலேசியாவின் வடக்கு தீபகற்பத்தில் கனமழை காரணமாக கெடா மற்றும் பினாங்கில் வெள்ளம் ஏற்பட்டுள்ளது. தென்மேற்கு பினாங்கு சிவில் பாதுகாப்பு படை செயல்பாட்டு அதிகாரி லெப்டெனன் (PA)) நூர் அஜீஸான் ஜகாரியா கூறியதாவது: கம்போங் சுலுக், கம்போங் நெலாயன், கம்போங் பயா மற்றும் கிளஸ்டர் ஹவுஸ் குடியிருப்பு தெலுக் கும்பரில் மிக மோசமாக பாதிக்கப்பட்ட பகுதிகளாகும்.

புதன்கிழமை (ஆகஸ்ட் 18) ஏற்பட்ட திடீர் வெள்ளத்தால் தெலுக் கும்பரில் உள்ள பல கிராமங்களைச் சேர்ந்த சுமார் 600 பாதிக்கப்பட்டவர்கள் பாதிக்கப்பட்டனர் என்று அவர் கூறினார். மாலை 6 மணி முதல் பாதிக்கப்பட்ட பகுதிக்கு சிவில் பாதுகாப்பு பணியாளர்கள் அனுப்பி வைக்கப்பட்டனர் என்று அவர் கூறினார்.

புதன்கிழமை காலை முதல் தொடர்ந்து பெய்த மழையால் முழங்கால் அளவு வரை வெள்ளம் ஏற்பட்டது. மொத்தம் 300 குடும்பங்கள் பாதிக்கப்பட்டுள்ளதாக பயான் லெபாஸ் சட்டமன்ற உறுப்பினர் அஸ்ருல் மகாதீர் அஜீஸ் கூறினார்.

“மஸ்ஜித் மக்பூலில் உள்ள அல்-பரகா ஹாலில் ஒரு தற்காலிக மையம் திறக்கப்படும்,” என்று அவர் கூறினார். அலோர் ஸ்டாரில், திடீர் வெள்ளம் குனுங் ஜெராய் மலையடிவாரத்திற்கு அருகில் வாழும் கிராம மக்களை வெளியேற்ற கட்டாயப்படுத்தியது. யான், குருன் மற்றும் மெர்போக் நகரங்களைச் சுற்றியுள்ள எட்டுக்கும் மேற்பட்ட கிராமங்கள் மற்றும் வீட்டுத் தோட்டங்கள் புதன்கிழமை பிற்பகல் 3 மணிக்கு தொடங்கிய மழையைத் தொடர்ந்து வெள்ளத்தால் பாதிக்கப்பட்டன.

யான் மாவட்டம் மற்றும் சுற்றியுள்ள பகுதிகளில் உள்ள டிடி ஹயூன் மற்றும் ஶ்ரீ பெரிஜி மலை மற்றும் நீர் பொழுதுபோக்கு பூங்காக்கள் மோசமாக பாதிக்கப்பட்டன. பலத்த மழையால் ஜாலான் தஞ்சோங் ஜகாவில் யான் பெசார் முதல் Singkir Darat வரை நிலச்சரிவு ஏற்பட்டது.

கெடா சிவில் பாதுகாப்பு படை மக்கள் தொடர்பு அதிகாரி நோராஷிகின் ஜவாவி, பணியாளர்கள் நிலைமையை கண்காணித்து வருவதாகவும், கிராமவாசிகளை இடமாற்றம் செய்ய வேண்டியிருந்தால் மீட்பு அல்லது வெளியேற்றும் பணிகளை மேற்கொள்வார்கள் என்றும் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here