லாபுவானில் படிவம் 4 மற்றும் 5 மாணவர்களில் 94 விழுக்காட்டினர் கோவிட்-19 தடுப்பூசியின் முதல் அளவை பெற்றுள்ளனர்

லாபுவான்: லாபுவானில் நேற்றுவரையுள்ள நிலவரப்படி, படிவம் 4 மற்றும் படிவம் 5 மொத்தம் 2,446 மாணவர்கள் கோவிட் -19 தடுப்பூசியின் முதல் அளவை  பெற்றுள்ளனர். அக்டோபர் 4 ஆம் தேதி பள்ளிகள் மீண்டும் திறக்கவுள்ள நிலையில், லாபுவான் கோவிட் -19 நோய்த்தடுப்பு பணிக்குழுவின் (CITF) தலைவர் ரிதுவான் இஸ்மாயில் இத்தகவலை தெரிவித்துள்ளார் .

செப்டம்பர் 11 ஆம் தேதி தொடங்கிய முதல் கட்ட தடுப்பூசிக்கு பதிவுசெய்யப்பட்ட 2,593 மாணவர்களில் இது 94.33 விழுக்காட்டினை குறிக்கிறது.

“தங்களின் பெற்றோருடன் வந்திருந்த அனைத்து மாணவர்களும் தடுப்பூசி பெறுவதற்கான வாய்ப்பைப் பெற்றதில் உற்சாகமாக இருந்தனர்.

“தடுப்பூசியின் முதல் அளவை பெற்றவர்கள் அடுத்த மாதம் பள்ளிகள் திறப்பதற்கு முன்பு இரண்டாவது அளவையும் செலுத்திக்கொள்வார்கள் என்று நாங்கள் உறுதியாக நம்புகிறோம்,” என்று அவர் இன்று பெர்னாமாவிடம் கூறினார்.

மேலும் இரண்டாம் கட்டமாக 12 முதல் 15 வயதுக்குட்பட்ட 8,225 மாணவர்களுக்கு தடுப்பூசி செலுத்தும் திட்டம், சுகாதார அமைச்சின் அனுமதி கிடைத்தவுடன் விரைவில் தொடங்கும் என்றும் ரிதுவான் கூறினார்.

“தடுப்பூசிக்கு தகுதியுள்ள மொத்த குழந்தைகளின் எண்ணிக்கை 10,200 ஆகும். அவற்றில் பள்ளிக்கு செல்லாதவர்களும் அடங்குவர். ஆனால் நாங்கள் பள்ளி செல்லும் குழந்தைகளுக்கு முன்னுரிமை அளிப்போம்,” என்று அவர் கூறினார்.

பெற்றோர்களால் தடுப்பூசி போட அனுமதி மறுக்கப்பட்ட மாணவர்கள் அந்தந்த பள்ளி அதிகாரிகள் மற்றும் லாபுவான் சுகாதார துறையினரால் ஒப்பீட்டளவில் சிறியதாக இருப்பதால் அவர்கள் மீது நடவடிக்கை எடுக்கப்படும் என்றும் அவர் கூறினார்.

“இந்த தடுப்பூசி போடாத மாணவர்கள், தங்கள் படிப்பைத் தொடர்வதற்கு வழிகள் மற்றும் வழிமுறைகள் இருக்க வேண்டும் என்றும், அதாவது வீட்டு அடிப்படையிலான கற்றல் செயல்முறை திட்டங்கள் போன்றவை இருக்க வேண்டும் ,” என்று அவர் கூறினார்.

மூத்த கல்வி அமைச்சர் டத்தோ டாக்டர் ராட்ஸி ஜிடின் கடந்த ஆகஸ்ட் 15 ஆம் தேதி, தேசிய மீட்பு திட்டத்தின் கீழ் பள்ளிகளில் அக்டோபர் 3 ஆம் தேதி பள்ளிகள் திறக்கப்படும் என்றார். முதலில் பரீட்சைக்கு அமரும் மாணவர்களான படிவம் மற்றும் படிவம் க்கான வகுப்புகள் ஆரம்பிக்கப்படும் என்று அவர் கூறினார்.

லாபுவானில் 17 ஆரம்ப மற்றும் 10 மேல்நிலைப் பள்ளிகள் உள்ளன. மேலும் 99 விழுக்காடு ஆசிரியர்களுக்கு முழு தடுப்பூசி போடப்பட்டுள்ளது குறிப்பிடத்தக்கது .

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here